kurudi maskanini asubuhi ya leo na kutangaza habari njema kote, jinsi ambavyo Bwana Mungu amekuwa mwema kwetu. Jumapili iliyopita wakati ono lilipoelezewa na karibu ninyi nyote mlikuwa hapa, kuhusu kuuawa kwa yule nyoka kule kwenye kituo ono hilo lilitukia neno kwa neno katika saa ishirini na nne baada ya kusimuliwa hapa jukwani. Ilikuwa ni tukufu jinsi bwana alivyolifanya. Sijawahi kuona moja ya hayo likishindwa katika maishani mwangu mwote, nami na nina umri wa miaka hamsini na miwili kikamilifu kabisa, neno kwa neno jinsi lilivyotukia. Nami na ninajisikia vizuri zaidi, vizuri zaidi. Na sasa kuna hayo yote niliyokuwa nikinena habari zake, nikisema kuhusu lile shtaka, ama hiyo shtaka, ilitoka kwa watu wenye mioyo miaminifu wanaomcha Mungu ambao huduma yangu ilikuwa tu imekuwa kidogo ni ya kimbinguni kupita kiasi, nao walikuwa wameanza kuwaza ya kwamba nilikuwa bwana Yesu, na hiyo inasaba ikaanzisha fundisho dogo kuhusu jambo hilo, bali lote lilikomeshwa mara moja. Bwana ashukuriwe kwa ajili ya jambo hilo. Na mara tu mimi mwenyewe nilipotoka kwake na kumwacha tu bwana alichukue, na nikalikabidhi kwa Bwana, iliisha mara moja, chini ya saa ishirini na nne lilikuwa limekwisha. Iliniacha kidogo nina wasiwasi na kufadhaika kidogo, lakini ni, ni litaniondokea baada ya kitambo kidogo, hakika kidogo ili nishtusha sana bali niko sawa na bora sana basi. Tulikuwa na ushindi mkuu sana juma hili. Ninataka kutoa taarifa ya jambo fulani sasa. Kama ningalisikiliza yale Bwana aliyoniambia, hilo kamwe lisinga liibuka. Miaka minne iliyopita yeye aliniambia, naye mke wangu aliyepo hapa nyuma kwenye wasikilizaji hapa mahali fulani, sasa naye mwanangu ameketi, alikuwa hapa jukwani dakika chache zilizopita, na wengine wengi walionisikia nikisema mara kwa mara, huu ndio wakati wa mwisho nitakapokuwa na wa upambanuzi huo. Mnaona, nilifikia kwamba nilijaribu kuishi karibu sana na Mungu, na katika kufanya hivyo, ndipo linasababisha kitu fulani kinachowafanya watu kidogo kuchanganyikiwa, hata karibu hawajui la kuwazia alafu basi kwenye ile kesi ya kodi tuliyokuwa nayo, usingalikuwapo na neno moja kuihusu hiyo, kama tu ningalimsikiliza Bwana siku zote. Ni pale ninapo, ni nini, ambapo simtii yeye, ndipo siku zote ninaingia kwenye shida. Laiti ningalisikiliza kwa makini na kutembea pamoja na yeye. Alafu inafikia, hii huduma ni ya kimbinguni sana. Wakati mwingine hata mimi ilihofia nitaingia kwenye mstari ule mwingine, lakini sasa simaanishi ninataka kunini, kila mmoja ulipata hili vizuri, ya kwamba simaanishi kusema kwamba ninaondoka nitamwacha Bwana, bali sitaki tena kudhihirisha yoyote ya kimbinguni. Unaona, kwa hiyo kwa njia kama vile upambanuzi na na mambo kama hayo. Sasa Bwana ameturehemu kwenye wakati huu. Yeye amemwinua ndugu Neval ambaye ana neno la unabii, yeye anaye ndugu Higin Bosam na wengine wengi wa hao ndugu wengine hapa ambao kabisa ni kupitia kwa karama za kiroho kanisani wanafanya miujiza. Basi hebu ni wapeni tu ushuhuda. Nilikuwako na Dada Opal Weaver, sijui kama yeye yuko pamoja nasi hapa kanisani asubuhi ya leo ama la. Huko hapa Dada Opal, ambapo huenda nisiweze ku, kumwona ndo vema. Miaka kadhaa iliyopita alikuwa yuwafa kwa kansa, nayo hiyo kansa ilikuwa kwenye tezi ya kike kisha ikaingia kwenye mapigo yake. Ndipo akampa usiku huo mmoja ya kuendelea kuishi. Alikuwa amedhoofika sana. Basi nikaenda nikamwombea, ndipo ono likaja naye akaponywa kabisa. Na hiyo imekuwa yapata miaka kumi na mitano iliyopita. Alikuja na kutoka miongoni mwetu kwa miaka na miaka. Hivi majuzi alishikwa na ugonjwa ambapo alikuwa, alikuwa na maumivu mabaya sana ya koo, hata akaanza kutokwa na damu kwenye koo lake. Ilipendekezwa kwamba amwone daktari mara moja na hapo ni wakati nilipokuwa Canada. Basi akampigia simu ndugu Neville, naye ndugu Neville akaenda akamchukua ndugu yetu Higginbottom. Sidhani ndugu Higginbottom yuko hapa huenda, akawa asubuhi ya leo. Ndugu Rupert Higginbottom alikuwa mmoja wa wadhamini wetu wa zamani, ndugu mzuri, yupo hapa kwa hiyo. Wakapanda kwenda kumwombea mwanamke huyo, ndipo alipomwombea. Alikuwa akitokwa na damu sasa sijui ni muda gani kwa siku kadhaa siku mbili ama tatu, naye akaendelea tu kutema damu. Naye ndugu Neval akamwombea, wala hakutema tone moja zaidi la damu. Hiyo ni kweli alafu, alikuwa na vivimbe viwili, mabaka ama chochote kile, kwenye kilele cha kinywa, kitu kama uwati ama chochote kile kilichoning'inia kwenye kilele cha kinywa chake, Vivimbe vikubwa, kitu kama hicho. Wala hakuwa amepata nafuu hata kidogo kutoka kwake, navyo vilikuwa, akasema, vilikuwa yapata ukubwa nusu ya kokwa ya, ya hikori, navyo na vilikuwa kinywani mwake kwa kwa muda siku kadhaa, naye Ndugu Higginbottom kwa vile silitamki jina hilo la Kijerumani vizuri sana, ndugu Rupa, nisamehe kwa jambo hilo, lakini hata hivyo mimi nami huenda nikalikosea hili papa hapa. Ama la, ninaamini anayo karama ya kunena kwa lugha na kufasiri lugha. Naye alikuwa ameuweka mkono wake kwenye, wakati huu, juu ya uso wake, ndipo akasema ndugu Branham, sio jana, sio usiku wa jana, bali mara mahali hapo pakaondoka kutoka kwenye kilele cha kinywa chake mara moja. Kisha hao madaktari wakaja wakaangalia kooni mwake na kila kitu, nao wakasema ana budi kwenda hospitalini, maana ana kansa ya koo. Kwa hiyo sisi wakampeleka hospitalini, nami hata sikujua alikuwa hapo ndani mpaka nilipokutana na mchungaji wetu mwema ndugu Neville, hapa juu nami nilikuwa nikienda zangu hospitalini, naye akaniambia ya kwamba ya kwamba alikuwa pale. Kwa hiyo nikapanda kwenda kumwona na mume wake alikuwa wameketi pale. Basi madaktari watano, wanne ama watano walikuwa wamekuja na kumfanyia uchunguzi, huku wakivitikisa vichwa vyao, wakasema ni kweli, ni kansa, kansa ya virusi, ni kansa. Kwa hiyo daktari mwanagenzi akaingia, naye akachukua sampuli sa yake, akasema hiyo bila shaka ni kansa. Nami nikasema, lakini dada, kama Mungu alikuponya kansa wakati mmoja, hata iwe ni nini, huenda ikawa watu hao wanasema kweli. Wao ni wao ni watu waliofunzwa katika fani hiyo, kujua kama ni kansa ama inaonekana kama kansa ama chochote ilicho hiyo. Ni hao ni watu waliofunzwa kwa kusudi hilo, na hiyo inaonekana kama kansa, kwa hiyo wanasema ni kansa. Ndipo nikasema huenda ikawa ndiyo, lakini yeye hakutaka kuamini ilikuwa ni kansa. Kwa hiyo nikasema, lakini kama Mungu angeweza, angeweza kujibu maombi pale juu na kukomesha kule kutokwa na damu, Mungu angeweza kujibu maombi aviondoe vitu hivyo vikubwa kinywani mwako, hata iwe nini. Hivi Mungu hawezi kuikomesha papa hapa? Akasema amina, naye mumewe ameketi pale, naye akasema, hilo ndilo ninalotegemea sasa hivi kwamba Mungu ataikomesha. Ndipo nikamwombea. Basi wakazipeleka sampuli hizo kuchunguzwa, nazo zikarudi haipo. Wakati wote walisema ilikuwa ni kansa. Mnaona, kwa hiyo jambo ni kwamba, enyi marafiki, kwamba yeye ni Mungu na yeye huyajibu maombi, nasi tunafuraha sana kwamba yeye hutuzuru hapa kwenye maskani hii nyenyekevu haionekani ya kuvutia macho masikini, mbao tulizoweka pamoja hapa miaka mingi iliyopita tupate kinga juu ya kichwa chetu, paa juu ya kichwa chetu, hasa kutokana na mvua na theluji na kadhalika. Lakini watu wengi wanaishi leo kwa sababu ya jitihada hizi. Kwa hilo tunashukuru sana. Tunashukuru kwa ajili ya wadhamini wetu, tunashukuru kwa ajili ya mashimasi wetu, tunashukuru kwa ajili ya kusanyiko letu, na tunashukuru kwa ajili ya mchungaji wetu. Tunashukuru kwa ajili ya kila karama ambayo yeye ametupa humu kanisani, nasi tunaomba ya kwamba yeye atawapa wanaume hawa ufahamu kwamba kamwe hawataenda kando upande usiofaa, bali watakaa moja kwa moja katikati ya barabara. Pamoja na hilo kamwe wasijikweze wala chochote kile. Ufanyapo hilo umekwisha papo hapo, unaona. Dumu tu mnyenyekevu, na hilo kisha, mnaona sasa. Halafu watu wakiingia, wagonjwa na wanaoteseka wapate kuombewa, wakati nikipumzika sasa kwa labda mwaka mmoja ama miwili, basi Mungu ameweka njia ya kulishughulikia Wakati nikipumzika kidogo, mnaona. Lo no, hiyo ni shukrani inapaswa. Tunapaswa kushukuru kwa ajili ya jambo hilo. Mungu kamwe hajiachi mwenyewe bila shahidi, na kwa hiyo tunafurahia hilo sana. Sasa juma hili lijalo, Bwana akipenda, inapaswa kuwapeleka wasichana wangu wadogo ambao ndiyo kwanza watoke shuleni kwa likizo yao ndogo ya shule. Kwa hiyo ninaomba kwamba mtatuombea binti yangu mkubwa kwenye shule ya sekondari ya juu anataka kuona mahali ambapo Paul Revere aliendesha farasi wake usiku wa manane, ambapo aliondoka kanisani pale, nasi ni papa hapa New England, nasi tunataka kupanda huko tukapaone. Halafu daima nimetamani kuona Old Ironside. Ni wangapi waliopata kusikia juu ya ule shairi wa Old Ironside? Ndiyo ninaopenda sana kati ya wote, ni juuao nje ya ule wa Kikristo huo ndio mzuri sana kwangu. Nina nini tu, nikianza kuyasoma, ninasongwa na kuketi chini, ninatembea kote, ninarudi. Niwezaje kuuzamisha baada ya ni kama tu kumchukua farasi na kumuua akiisha kukupatia riziki wewe na familia yako? Kamwe kamwe siwezi kuona hilo, kwa hiyo nitamwangamiza la, usifanye hivyo. Wakati risasi za mizinga ya Waingereza zilipolipiga na kurushwa nyuma kutoka kwenye kuta zake za mwaloni, nisingeweza kukuona ukimtoa nje na kumzamisha, kumkabidhi kwa miungu ya dhoruba, radi na dhoruba. Ninayapenda hayo sana. Kisha tunataka kushuka tuje, wala bwana Kennedy haja tualika, bali kweli tunataka kuiona ikulu. Wakati tukiwa kule wao, nimekuwa mle mara kadhaa, bali watoto wanataka kuiona, kisha twarudi nyumbani bwana akipenda. Kwa hiyo tuombeeni, nasi tunawaombea wapendwa wetu wote hapa waliolikizoni, wengi wao wakifanya safari zao kwenda sehemu mbalimbali, baadhi yao wameondoka siku ya leo, huku chini Kentucky na Tennessee na sehemu mbalimbali kwa mbali. Hiyo tunawaombea sasa. Kulikuwako na jambo lingine nililotaka kutangaza o, nam, baada ya ubatizo ni mara baada ya ibada hii. Alafu basi, basi ninaamini kutakuwako na kuweka wakfu watoto wachanga. Huyu ndugu alikuwa akiniambia habari zake, kuwaweka wakfu watoto wachanga na mambo mengi sana tunayopaswa waku..., ati nini Vema, sijisikii kuchukua ibada zote mbili. Unaona, ninachukua mmoja na ndugu Neville anachukua hiyo nyingine. Nami siwezi, wakati sisi wawili tukiwapo hapa, kwa nini kumchosha mmoja wetu? Hiyo si ni kweli, ndugu Neville? Hiyo ni kweli kabisa. Na halafu doc aliniambia ni, niwaambie ninyi nyote mzikumbuke ahadi zenu kwa maskani kwamba kwamba hili kanisa ya kwamba wanawazia kujenga mara wawezapo kukusanya za kutosha kwa ajili ya kanisa. Na kwa hiyo ni nilikuwa, ilionekana kwangu kana kwamba kulikuwako na jambo fulani. Hapana shaka, ilikuwa ni wakati uliponiambia juu ya hilo kuwekwa wakfu kwa watoto wachanga. Hivyo ndivyo ilivyokuwa, ilivyo. Nasi tutakuwa na hiyo mara baada ya kumaliza ibada hii. Sasa, sasa hizi ni za kuombewa nguo, nadhani Vema, bwana tutafanya hivyo pamoja na. Kisha sasa, kabla hatujalikaribia neno, ni wangapi ulifurahia neno? No jamani, kuishi mlimani, naona ungeweza kuona tangu Jumapili iliyopita kinachomaanisha kufanya mapenzi ya Mungu. Unaona, ilipoona hiyo ilikuwa ni roho iliyokuwa imeingia miongoni mwa ndugu hao wa thamani. Hakukuwako na njia ya mtu wa kawaida kuliondoa hilo, kwa hiyo jambo pekee lililotupasa kufanya lilikuwa ni kuiweka wakfu ama kuikabidhi kwa Bwana. Ndipo saa chache yote ikamalizika. Sasa mchungaji, nami nikiondoka, akiwa ndiye msaidizi wenu hapa katika kazi ya Bwana. Na kama vile Paulo angesema ninakuagiza mbele za Mungu na malaika wateule, unaona na kwa kanisa hili hapa kunao mfano mkamilifu wa jambo la kufanya kama mtu akikiuka utaratibu kanisani. Mnaona, sasa, kama jambo fulani likitokea kanisani ambalo si sahihi, basi hebu mtu huyo ambaye anajua hilo si sahihi amwendee huyo mtu. Na kama mtu huyo hatapatanishwa, basi jambo lingine la kufanya ni kumchukua shahidi, waende ama labda shahidi mmoja ama wawili nao wamwendee mtu huyu, wapate kuwapatanisha ama kulinyosha jambo hilo. Sasa sikilizeni kwa makini, sasa hili linarekodiwa pia. Na halafu ikiwa hilo halitafaulu, kamwe msiache itikadi ndogo ama kitu fulani kingine kidogo. Maskini hisia mbaya kamwe iibuke miongoni mwenu yondoleeni mbali mara moja. Kwa hiyo hiyo kidogo ni, ni mbweha mdogo anayeyaharibu matofaa mwa jua. Kwa hiyo liondoleeni mbali hisia yoyote ya kigeni. Nenda kamwambie huyo mtu kuihusu, useme nimekosea, ni sina hisia nzuri kukuhusu, ama kitu fulani, nisaidie kuomba juu yake kwamba nitakuwa mzuri zaidi, kwa sababu hatutaki chochote ila tu kabisa Roho Mtakatifu wa Mungu asiyegoshiwa miongoni mwetu hilo tu ndilo tunalohitaji. Hipo zile karama na kadhalika zitafanya kazi vizuri na kila kitu kitakuwa kikija sawa. Kwa nini kuwa na nusu kanisa wakati unaweza kuwa nazima? Kwa nini kukubali kibadala wakati anga zote zimejaa kilicho halisi? Mnaona, hatutaki jambo hilo. Kwa hiyo kama hisia ndogo ya ajabu ajabu ikiwahi kuibuka miongoni mwenu, washiriki mmoja kwa mwingine, wewe mwendee mtu huyo, unasema vema, walinitendea hilo ni sasa kumbukeni, sio kama unakosa ama hatia dhidi ya ndugu, lakini kama ndugu ana neno dhidi yako. Mnaona? mwendee mkapatanishwe, mwambie ya kwamba wewe ya kwamba umekuwa hisi na hisia ngeni kumhusu nawe unataka kufanya urafiki, kisha uombe na kushuka madhabahuni na kukiondolea mbali kitu hicho miongoni mwetu. Sasa shetani siku zote atawapiga ngumi mpaka mtakapoisha hapa duniani. Kumbukeni tu hilo, hutakuwa na wakati ila ambapo ngumi zinapigwa wakati wote, maana uko vitani. Hivi uliomba umjie Kristo, upate kwenda kwenye mandari pema? Hakika utashangaa kwa sababu ni vita siku zote. Nimekuwa huduma kwa muda wa miaka thelathini na mmoja nami na nimepiga vita kila inchi ya njia hiyo. Ni kweli ilibidi Israeli kupiga vita kila inchi ya njia wao. Wao walipewa Palestina, bali iliwabidi kupigania kila inchi ya njia kuipata. Sasa kumbukeni hili sasa, kwamba kama kwamba jambo fulani likitokea kanisani basi, hebu mchungaji, na iwapo wewe, iwapo itakubidi kuja kumchukua mchungaji kuwapeleka kwa mtu huyo ndipo wasiposikia hilo basi, njooni mbele ya kanisa na kulisema mbele ya kanisa. Wape kipindi fulani cha kupatanishwa, labda kutoka jumapili moja hadi nyingine, na wasipolisikia kanisa, basi Biblia ilisema na wawe kama kafiri na mtoza ushuru. Kwamba mnaona, mradi tu wamelindwa na kanisa, shetani hawezi kuwafikia, lakini wakati kanisa linapowaachilia watoke chini ya ulinzi wa kanisa na damu ya Kristo basi shetani ataanza kufanya kazi juu yao. Hiyo itawaleta moja kwa moja katika upatanisho tena. Unaona, unaelewa hilo sivyo, mchungaji? Naam bwana. Kwa hiyo hilo ndilo jambo la kukumbuka kufanya daima ni kupatanishwa jo kwa Mungu, na upitie njia ya Mungu. Tuna nini? hilo linatuthibitishia nini? wawili ama watatu wa ndugu zetu ambao wanajua ya kwamba nimejishughulisha sana chini ya huyu mwingine kwa muda wa miaka miwili ama mitatu. Hiyo ni kweli, lakini nilipofikia mahali nilipowazia kama hao watu nami na hatimaye ningeweza kuwapenda watu hao vya kutosha, hata wasingeweza kuliondokea nami, na niliwachukua mashahidi, bali hilo halikufanikiwa, nilinibidi kulileta kanisani Ipo basi kutoka jukwani Jumapili iliyopita, nikasema sitaki kusikia jambo hilo mara nyingine moja. Niko huru nalo, naligeuza kwa Mungu, mnaona, na kulikabidhia kwake tena. Ndipo mara moja inaonyesha ya kwamba watu hao walikuwa wameitwa. Hiyo sasa, endapo hawakuitwa wakifikia masahihisho ya kimaandiko, basi mtu asiyeweza kustahimili masahihisho ya maandiko, yeye hukasirika sana na kulipuka, inaonyesha yeye hayuko sawa na Mungu kweli, bali mtakatifu halisi wa Mungu atapatanishwa na Mungu kwa neno hilo ni kweli nalo, na neno ndio njia ya kurekebisha. Hao ndugu wanapaswa kuwa wenye shukrani sana kwa Mungu, kwamba naona Biblia ilisema kwamba Makristo wa uongo wangetokea katika siku za mwisho, nao wangewadanganya walio wateule kama yamkini, ila haiwezekani. La, Bwana wateule walikusudiwa tangu zamani, kwa hiyo hawatadanganyika. Unaona kwa hiyo mara hao ndugu walikuja kule nyumbani, kesho yake, naona hata mpaka wakafikia, na walikuwa wameanza kulipa maandiko yao, ndipo Roho Mtakatifu kwa maandiko akahukumu tu kila kitu walichokuwa wakisema. Unaona, kwa hiyo hilo hapo, waliona hilo kundi lililoteuliwa la watu wakaenda mbele za Mungu. Inanifanya nishukuru kwa ajili ya watu kama hao. Naam Bwana, hao ni watu halisi. Wakati unapoweza kumwona mtu ambaye amekosea na kuthibitishwa amekosea, basi hiyo inaonyesha yeye anataka kuwa Mkristo Anakuja huku na kusema, nimekosea. Huyo huyo ni Mkristo halisi. lakini jamaa huyo ambaye atalipuka kabisa na kukimbia upande mmoja na kusema, ah, hapa kuwapo na kitu chochote kwake na namna hii. Kuwa mwangalifu, ndugu. Unaweza kuona papo hapo kwamba aliondoka chini ya hukumu kwa sababu hakuwa mmoja wetu. Lakini siku zote mchungaji, njoo kwenye neno hilo nalo na litafanya hivyo kila wakati, ila inakubidi kudumu na neno. Hiyo ndio sababu wakati ninapokuja sasa sina utambuzi tena ma Marekani, kamwe sikusudii maishani mwangu mwote, ila tu inchi za ng'ambo na kadhalika. Hakika kama karama kama karama ya kinabii hiyo daima itakuwapo, lakini nitaiweka tu kwa nafsi yangu na kuifanyia kazi, kwa sababu ni tumechelewa kupita kiasi sasa kwake nini inazidi kuendelea. Tuko karibu mno na wakati wa mwisho, lakini katika inchi za kigeni ni kisaa kimoja tu au viwili jukwani, na ndugu na maanisha tayari wameondoka. Halafu tuna uigaji wake wa kimwili. Lo jamani, ni huzuni tu, angalieni. Yeah, ninataka kunini, ni wapentekoste wangapi walioko hapa ndani? Inua mkono wako. Vema, angalia ninyi Wapentekoste, miaka michache iliyopita Mungu kweli alishuka juu yenu nanyi mkaanza kunena kwa lugha hiyo ni kweli. Lakini ibilisi alifanya nini? Alishuka na kutoa uigaji wa kimwili wa hilo, akabuni kitu cha uongo, akawaangusha watu na kunena kwa lugha akiwafanya waseme maneno fulani na vitu, kuwafanya wanene kwa lugha na kadhalika, huku mwanamume akiishi na mke wa mtu mwingine na mambo ya kila namna na kila namna, baadhi yao wakinywa pombe, wakivuta sigara na kila kitu, huku wangali wananena kwa lugha. Kwa nini akafanya hivyo, kuifanya baragumu halisi itoe sauti isiyojulikana kwa watu? Basi ni nani anayeweza kujifanya tayari kwa vita? Unaona, ndipo wakati hili lilipotokea. Sasa tunao watu huko kwenye kusanyiko, unaye mmoja moja kwa moja. Aliyenitangulia moja kwa moja huko Canada, hata nini, mbona makachero walimkamata kama mlawiti? Naona yeye akasema, mbona Mungu alinipa karama ya utambuzi. Akasema, haleluya, nina nini. Akasema, sasa bwana aliniambia ya kwamba mtu fulani hapa aitwaye John. Ulikuwa na maskini mwanamke mmoja hapa asubuhi moja aliyerudi kule. Nakumbuka aliyerudi kule na kusema, Bwana alinipa karama ile ile nami nikasema. Kwa hiyo akasema na hichi, ningalikuwa na nafasi ya kuithibitisha nikasema. Lile pale jukwaa, nanyi mliona lililotukia, saikolojia tupu ya umati, mnaona. Lakini mnapoona dada Schneida akija huku akimwambia yeye anayajifikavu hilo hilo hilo limekwisha. Wakati dada Schneider ndipo nikasema hiyo sio shida ya mwanamke huyo, nikasema yeye alianguka na kuvunja nyonga yake, ndipo nikasema yeye hata hasimami pale. Hakika dada Schneider hakusikia vizuri sana, naye akasema basi, alichokuwa nacho ninaamini ilikuwa ni kivimbe tumboni mwake, ama tatizo lingine namna hiyo. Nikasema hivyo ndivyo ilivyo Nikiketi hapa nikizungumza na ndugu kulihusu wakati huo wote, mnaona, lakini inaonyesha tu ya kwamba kanisa, mnaona ya kwamba ni uigaji wa kimwili, mnaona. Basi hilo linafanya nini? Inaifanya baragumu halisi. Sasa nilipokuwa Canada, walimchukua jamaa huyu aliyepanda kule, ndipo akasema mumo humo miongoni mwa kundi la wa Norway, naye akasema, Bwana ananiambia kwamba mtu fulani hapa ndani umati wenye ukubwa wayapata mara kumi ya huu. Mtu fulani jina lake John, labda Johannes, Johan. Akasema papa hapa mahali fulani, ninaamini akasema, la kasema ni mahali fulani hapa ndani. Hakika aliingiza nini yote katika nchi ya Norway. Basi kila mtu alikuwa, asilimia tisini yao ni akina Peterson, Carlsons, John, Johannes. Na mbona, bila shaka, naona yeye, bila shaka halina budi kuingia humo mahali fulani. Kisha Bwana ananiambia mtu fulani ana ugonjwa wa mgongo, ninausikia mgongo wangu ukiuma. Mtu yeyote ambaye amelelewa kwenye maandiko anajua kwamba hiyo ni saikolojia. hiyo ni bila shaka ndiyo. Lakini mnaona hiyo ilifanya nini? Ipo mtu huyo wa akakamatwa papo hapo na na FBI kutoka hapa walitumwa kule na kumkamata kule, polisi wa panda farasi wa kifalme. Ndipo shirika la wahudumu likanijia na mlawiti wakasema, mbona ndugu Branham, labda ni kitu kile kile. Hivyo ndivyo tu hilo linavyoenenda. Mnaona inafanya nini, kuipa baragumu sauti isiyojulikana? Mnaona. Kweli kabisa, hivyo ndivyo ilivyo siku zote. Kujaribu kufanya mambo kama hayo, kutoa sauti isiyojulikana, hiyo ndiyo kazi ya shetani kufanya jambo hilo. Lakini sasa, kamwe usitofautiane na neno hilo. Kumbuka, ninawaagiza mbele za Mungu, mumuni na neno hilo, kamwe msitofautiane na hilo. Basi mambo hayo yakiibuka miongoni mwa watu na vitu kama hivyo, kunalo lilo halisi. Kila unapopata la bandia, unayo dola bandia, hiyo inaonyesha kulikwako na dola nzuri iliyofanyizwa kwake. Unapomsikia mnafiki fulani akinena kwa, kwa lugha, uwezi kusema yeye anaye roho mtakatifu, ila kumbukeni, yeye anaiga mtu halisi ambaye kweli ana karama ya kunena kwa lugha. Unapoyaona mambo hayo yaliyo ya uongo, kumbuka yalifanyizwa kutoka kwa, kwa, kwa, kwa yaliyo halisi. Mungu ndiye mwanzilishi wa vitu vyote vizuri, bali shetani huziigiza hizo karama. Well, ema, you know, nikiingilia hayo, hatutaingia kwenye somo letu, sivyo? nam ndugu. Amina, asante ndugu ben Brian. Sasa hiyo ni hiyo ni kweli kabisa, ina furaha ulisema uh, hivyo ndugu Ben. Uh, naona kwa kuwa watu wao wamekuwa kila mahali wakifanya marekebisho. Sasa huo ni ukristo halisi, huo ni Ukristo katika matendo. Ukiwa makosani, nenda ukakubali umekosea, unaona, simama na useme nimekosea, unaona, nisamehe. Sasa jamaa anayejaribu kulificha, basi yuna kitu ambacho anafunika. La, Bwana, ninapenda kama vile maskini. Daktari mmoja hapa ambaye unaona, hawezi yeye Sita alisema juu yake bali, kwa vyo vyote vile, yeye yeah, alikuwa na kitu kidogo alichotaka kufanya, mwajua. Nami nikasema lo la, da huwezi kumhonga Mungu. Nikasema inakupasa kuliweka hapa moja kwa moja juu ya ubao. Hiyo ni kweli, uache lishuke moja kwa moja namna hiyo, hakika Mtu huyo alikuwa kabisa hana hatia ya kujaribu kufanya jambo lolote baya. Yeye yeah, alinini tu, alidhani tu ingekuwa ni njia nzuri ambayo angeweza kujinunulia kipande cha ja ardhi. Wala hakuwa akitaka kulifanya vibaya, alikuwa akijaribu kulifanya vizuri, lakini alitaka tu yeye yeah, alisema, mimi alijua njia fulani angaliweza kuzungukia ampate mtu fulani kufanya jambo fulani ambalo lingemfanya jamaa huyu kushawishika, mahali hapa, ulifanye jinsi hiyo. Unajitokeza tu moja kwa moja, unaona? Dumu moja kwa moja na neno, ndipo umelipata. Dumu moja kwa moja na neno, Mungu alimbariki na kumfanyia jambo kubwa sana. Naam Bwana, vema. Na tuviinamishe vichwa vyetu sasa kwa ajili ya maombi. Ni wangapi wangetaka kukumbukwa katika maombi? Ninamjua mama mmoja anayeketi hapa kwenye kiti cha ja magurudumu, bila shaka angetaka kukumbukwa na tumaini, naye dada huyu hapa. Wote angalieni kote mahali hapa sasa na tuweke kando kila kitu sasa, na tuingie katika kuabudu. Hiyo ndiyo sababu tuko hapa 45, 40, wayapata dakika zingine thelathini na tano arobaini kwa ajili ya ibada sasa. Bwana wakati Joshua, tukijituliza mbele zako tukijisikia, yeah, kwamba Yoshua wetu mkuu yeah, Roho Mtakatifu, kiongozi wetu wa kiungu wa siku hizi kama vile Yoshua alivyowatuliza hao watu mbele za Musa na kusema naweza hata na zaidi kuiteka hiyo nchi, kwa sababu yeye alikuwa akiangalia sio wale wa Amaleki ama Waamori, bali alikuwa akiiangalia ahadi ya kiungu ambayo ilikuwa imetolewa na Mungu and na katika siku hizi za msukosuko na hali hii ulimwengu uliomo, na juu ya asubuhi hii nzuri ya Sabato, tunajituliza mbele yako na kusema, miongoni mwa uigaji wote, kujilinganisha kwa kimwili mbele za pepo zote waovu na walioongozwa vibaya, jinsi tunavyoliangalia neno la Mungu na kusema sisi ni zaidi ya washindi. Mungu alisema ya kwamba yeye atakuwa na kanisa ambalo halitakuwa na waa wala kunyanzi ndani yake. Nasi tunajua ya kwamba tutaliona kanisa hilo siku moja. Nasi tunajitahidi kama washiriki, ikiamini ya kwamba sisi ni washiriki wa kusanyiko hili kuu la Mungu lililozaliwa mara ya pili. Today, nalo kanisa juu ya uso wa dunia siku hizi tunamkaribia Mungu kwa uchaji katika jina la Bwana Yesu. Nasi tunapokuja kwa unyenyekevu, tunaomba ya kwamba wewe utaondolea mbali kutoka miani uh, na mioyoni mwetu mambo yote ya ulimwengu uh, Masumbuko yote ya maisha na mahangaiko, ni kwamba wewe, e ee Mungu, utatuweka katika hali ya ibada, tupate kukuabudu wewe kwa kulisikiliza neno lako. Sasa kama vile Yohana katika somo letu asubuhi ya leo alivyolia sana kwa kuwa hapakuwapo na mtu aliyestahili kukichukua kile kitabu, na ndani ya mioyo yetu tungeweza kulia asubuhi ya leo Bwana kwa kuwa hakuna mtu anayestahili kukifungua kitabu hiki, bali kwa kuwa kilio cha Yohana kilikuwa ni cha kipindi kidogo tu. Baadaye kidogo alifarijiwa, naye mwanakondoo akaja na, na kukitwaa kile kitabu. Ee mwanakondoo wa Mungu, asubuhi ya leo, njoo ukakitwae kile kitabu na kukifungua kwetu. Bwana, tunakungojea wewe katika kupungukiwa kwetu, tunangojea tutosheleze kwa uwepo wako na neno lako. Mikono mingi iliinuliwa kwako, e mwanakondoo wa Mungu. Unajua ya kwamba wewe unaujua kila moyo, kwa kuwa wewe ulijua makusudi yao nawe ungali ni Mungu leo kadri ulivyowahi kuwa, na wewe daima utakuwa yeye yule, kwa sababu wewe ni mkamilifu na asiye na kikomo, wala huwezi kubadilika nasi. Na tunaomba asubuhi ya leo ya kwamba wewe utatosheleza haja ya kila mtu. Tujalie Bwana kwamba wote wataridhika wanapoondoka humu jengoni, kwamba wamekuwa mbele za Mungu na wanaondoka wakiwa na shauku mioyoni mwao. Bwana, usisahau kunijumuisha katika idadi hiyo pia, kuwa naomba katika jina la Yesu amina. Sasa hebu tufungue kitabu chetu cha neema, kimtarajia mwanakondoo kutufungulia ile mihuri, ama kutufungulia kile kitabu Hebu tufungue sasa. Tuko kwenye mlango wa tano wa kitabu cha Ufunuo wa Yesu Kristo. Sasa, na kwa marafiki zangu kote katika sehemu mbalimbali za ulimwengu watakaokuwa wakisikiliza huu kupitia kwenye kanda ya sumaku hapa ndani, huenda nikasema ya kwamba sina budi kuyaelezea mafundisho na kadhalika kulifanya hili, na mtu yeyote asiye na fundisho hana huduma. So kwa hiyo kama huwazii kwamba kusanyiko lako linapaswa kuisikiliza kanda hii, basi now iweke mbali, mbali nao in lakini ninayaelezea tu maoni yangu mwenyewe na hisia zangu mwenyewe, ufunuo wangu mwenyewe wa neno la Mungu. Sasa miezi michache iliyopita tulirejea nyuma na kuwekea msingi. Siku chache zilizopita hasa tulirudi nyuma tukauwekea msingi mlango wa nne mlango wa tatu hadi wa nne na sasa Jumapili iliyopita tuliuwekea msingi mlango wa nne hadi wa tano na sasa leo hii tunataka kuwekea msingi wa tano na kuweka msingi kwa wasita unaokuja na leo hii ninakusudia kuweka maandiko katika utaratibu kwa kuwa labda katika siku za usoni sijui itakuwa ni lini, lakini Mungu akitujalia siku moja kuchukua mkutano wa siku saba humu maskanini juu ya mihuri saba. Tulikuwa na nyakati saba za kanisa, sasa tutachukua siku saba usiku juu ya ile mihuri saba ya kisiri ya Mungu, tukifungua muhuri mmoja kila usiku, mpaka tuifikie hiyo mihuri saba. Sasa sijui wakati Bwana atakapotupatia hilo, bali akifanya hivyo nitaweka tu msingi wake asubuhi ya, ya leo na tukifikia kwenye vifungu vya mwisho vya maandi sehemu hapa juu ama sehemu ya maandiko tayaingiza yale majuma sabini ya Danieli, ndipo majuma matatu ya mwisho yaunganishe na ile yubile ya Pentecoste inayowaingiza watu kwenye mw... ile muhuri ya mwisho, kisha tukae tayari kwa ajili ya mwanakondoo kuifungua hiyo mihuri. Basi kumbukeni, hii mihuri ni kitu cha kisiri. Hicho kitabu kilitoa muhuri na ilikuwa nyuma, kilikuwa na mihuri saba ambayo hata haikufunuliwa kwenye hicho kitabu. Mambo haya hata hayajaandikwa katika Biblia, lakini kama mtu yeyote angetoa tafsiri yake, ingebidi ilingane na Biblia nzima. Halo, no, no, nina hakika mtapata baraka kutoka kwake, ama nadhani mtaipata, ninatumaini mtaipata. Nilivaa koti langu kwa shida tu kwenye wakati mfaao kushuka hapa chini kwenye nuru hii ya asubuhi, kwa sababu ilikuwa ilikuwa nimeketi mle ndani nikisoma na Roho Mtakatifu alikuwa akinibubujikia tu zaidi na zaidi kwa wema wake nami Ilipoliona jambo hilo nikawaza no oh, laiti ni ningaliweza kulisema kule chini jinsi wewe unavyonipa hilo hapa sote really, tungekuwa na wakati mzuri sana, lakini kwa njia fulani unapofika uh, mbele za watu basi hujisikii kama unavyojisikia wakati ukiwa peke yako katika maombi ama chochote kingine. Lakini sasa tukianzia kwenye vifungu vya kwanza, tunaona sasa kuweka msingi mahali tulipoachia Jumapili iliyopita. Tunaona hapa ndani ya kwamba Paulo huko katika Waefeso moja kumi na tatu na kumi na nne alituambia ya kwamba sisi ni tuna arabuni ya wokovu wetu, arabuni ya ukombozi wetu, kwa kuwa Roho Mtakatifu ndiye arabuni ya ukombozi wetu, na hili majuma machache yajayo ya mafundisho yote yatawekewa msingi juu ya ukombozi. Mnaona juu ya ukombozi hiyo, juu ya kuhesabiwa haki la yamewekewa msingi juu ya ukombozi, sio juu ya ofisi ya upatanishi wa maombezi bali juu ya waliokombolewa. Oh, lo urithi uliopotezwa ama kuachiliwa nao umekombolewa ukarejeshwa kwetu tena come na jinsi hayo yote yanavyotukia na jinsi Mungu alivyoyapanga kabla ya ulimwengu kuwapo na jinsi kanisa lilivyotiwa nanga salama. Nafikiri umefika wakati ambapo hatuna budi kujua oh, jinsi tunavyosimama. Unawezaje kufanya lolote isipokuwa uwe na imani katika yale ufanyayo? Inakubidi kuwa na imani. Basi hilo ndilo kusudi langu la kufanya hivi pamoja na kanisa hapa ni kuwapa waaminio imani na matumaini katika yale wanayotetea, kwa sababu ni neno la Bwana. Alafu, basi, almuradi kote katika maandiko limewekwa kwa ukamilifu tangu mwanzo hadi ufunuo mbele na nyuma, na juu chini, hakuna njia kwa ibilisi kuingia mle mahali popote. Ndipo una matumaini makamilifu, unaona, unajua mahali unaposimama. Same thing with our jambo lile lile lingekuwa pamoja na dada yetu hapa aliye kwenye kiti cha magurudumu, ama labda wengine walio wagonjwa na wanaoteseka. Iwapo unaweza kuwa na ufahamu mkamilifu ya kwamba ni mapenzi mema ya Mungu kukuponya, hakuna pepo wa kutosha nchini kukuweka ukiwa mgonjwa. Unaona hiyo ni kweli, unapofahamu ya kwamba ni mapenzi mema ya Mungu kukuponya na kwamba yeye amelifanya kwa ajili yako ndipo unafahamu basi jinsi ambavyo unapaswa kwenda kufanya jambo fulani. Liko hivi, kama nilikwambia, kwa moyo wangu wote, kama ulikuwa na njaa na unakufa kwa njaa, nawe ulikuwa na matumaini makubwa kabisa kwangu, kwa kama mtu mwaminifu, nami nilikwambia ambapo dola elfu moja zilikuwa zimewekwa, jinsi ambavyo ungezipata, njia utakayopitia, mahali hasa pa kwenda, nawe uelewe mahali hasa hizo pesa zilipo. Unaona, basi ungeanza kushangilia papo hapo, kama tu vile ungalikuwa na hizo pesa, iwapo unaniamini. Kwa hiyo, mnaona kabla hujapata kusikia tofauti yoyote au chochote kingine, unaweza tu kufurahia uponyaji wako katika kusema umeupata, kwa sababu una hakika umeupata, kwa sababu una matumaini katika yeye aliyekuahidia huo. Unaona. Naona matumaini yako ni kwamba yeye hawezi kusema uongo, na yeye amekuambia mahali hasa ulipokuwa, na halafu una matumaini ya kwamba unaenda unao tayari, kwa sababu hiyo ni imani yako ambayo ni arabuni ya ukombozi wako. Kwa maneno mengine, unajaribu kukombolewa kutoka kwenye maradhi, nayo imani yako ni ile bayana ya ile iliyobarikiwa, ama hasa ni arabuni ya uponyaji wako. Mradi tu kitu fulani kinasema moyoni mwako, mimi ni Bwana ninaye kuponya wewe, hilo ni zuri kutosha. Hilo tu ndilo unalohitaji. Hiyo ni kusema, ndio, unaweza kuanza kwa furaha tu Haijalishi ni nini inatendeka, usipoupata hali yako ikiwa mbaya zaidi, ungali unafuraha tu jinsi ulivyokuwa, ulikuwa mzima kabisa, kwa sababu unalo hakikisho hilo kwamba imekwisha. Ni wangapi wanafahamu hilo? Sasa hebu tuone mkono wako. Haya basi, ni ushahidi wa mambo yasiyoonekana. Sasa. Tunaona basi ya kwamba huku mwanzoni mwa huu mlango kwamba tunaona ya kwamba wakuwa, mlango wa tano ni sehemu kubwa tu ya kuunganisha ni, ni ki, kifungio cha almasi kinachoiunganisha sehemu ya mwisho ya wakati wa kanisa wa mlango wa tatu. Mlango wa nne unasimulia jinsi Yohana alivyotwaliwa mbinguni, nao mlango wa tano ni utayarisho wa hii ambapo mlipitia zile nyakati saba za kanisa kisha Yohana akatwaliwa juu katika mlango wa nne. Nao mlango wa tano, yeye anaweka tu mandhari hapa kwa ajili ya kufunguliwa kwa ile mihuri saba kama tu vile alivyofanya katika mlango wa kwanza wa ufunuo, akiifungua njia kwa ajili ya zile nyakati saba za kanisa. Huyo hapo amesimama kwenye vile vinara vya taa saba vya dhahabu, na yeye anaonekana kama jiwe la yaspi na akiki, naye anajiandaa kwa ajili ya zile nyakati saba za kanisa. Sasa yeye anajiandaa kwa ajili ya kufunguliwa kwa ile mihuri saba ya ukombozi. Unaona, hivyo ndivyo huo mlango wa tano ulivyo. Hiyo ndio sababu kidogo niliusoma kisha nikauchukua tu kutoka hapo na kuzungumza juu yake, na kutoa sehemu hizo zingine za maandiko, ni kwa sababu sio kifungu kwa kifungu. Jambo linalotukia ni kule kujiandaa kwa ajili ya jambo fulani kutukia. Basi ukiyapata hayo maandalizi, basi una nini tu, uko tayari kwa ajili yake. Basi hivyo ndivyo ilivyo kwa imani ama chochote kingine. Sasa hili, hii mihuri inayo maandiko fulani na maoni na kadhalika, yaliyoandikwa hapa chini. Sasa katika Waefeso moja kumi na tatu hadi kumi na nne sisi we, kama mlitaka kuliandika, kwamba tunayo sasa arabuni. Roho Mtakatifu ndiye arabuni ya urithi wetu. Kwa maneno mengine, yeye ni hakikisho, arabuni ni hakikisho, yale malipo ya kwanza ya kwamba tumepokelewa katika Kristo, nitumaini tumaini lililobarikiwa na kinga ya kwamba sisi tunao uzima wa milele na ni warithi wa kila kitu ambacho yeye alitununulia. Lo jamani, unaweza kuliona? No. Wakati tumetiwa muhuri kwa Roho Mtakatifu, inaendelea kulinukuu kwa maana sitaki mlikose. Ni muhuri wa kibali cha Mungu kwamba kila kitu alichokifia Kristo ni mali yetu. Ni Mungu akisema, nimekupokea sasa, nami na nitakupa muhuri huu ya kwamba unaongojea tu wakati ule kwa ukombozi wetu mkamilifu, na hiyo ni kwamba tumekombolewa kwa sehemu, kama nilivyosema hivi majuzi Jumapili, naamini ndiyo hapa chini, kwenye mstari huu wa chini ndipo mwenye dhambi hupitia kwenye taka, uchafu, kinyaa masizi. Sasa yeye huenda wakawa safi kama waoge mwili kila baada ya saa nne, wanaweza wakavalia nguo zilizo bora sana, huenda wakawa ni wanachuoni hodari sana, na wenye kinyaa na wachafu kama kuta za kuzimu zenye madoa ya masizi nafsini mwao, unaona. Sasa Mkristo anaendesha juu ya hayo, kwa sababu anayo arabuni ya urithi wetu hapa juu. Yeye amechukuliwa akainuliwa kutoka kwenye masizi na kinyaa hapa juu, naye anaendesha juu yake. Oh, inapenda hilo, kama Paul Reda alivyosema wakati ule juu ya lile gogo, mwajua ye yeye alisema ninaendesha juu yake, ninaendesha tu juu yake. Hapo ndipo ilipo sasa Hakikisho lililobarikiwa, Yesu ni wangu. No, ni maskini limbuko la jinsi gani! Nimeruhusiwa kuonja kidogo kwenye ile chemchemi ya utukufu wa kiungu. Mimi sasa ni mrithi wa wokovu, nimenunuliwa na Mungu, nimezaliwa kwa Roho yake na kuoshwa kwa damu yake. Si ajabu, hii ndiyo hadithi yangu, huu ndio wimbo wangu, kuimba kuimba sifa zake siku nzima. Unaona, nimeinuliwa juu ya vivuli kutoka kwenye masizi. Limbuko tunayo arabuni sasa ya urithi wetu mkamilifu, kwa sababu Mungu tayari ameing'oa mizizi ya ardhini kutoka kwenye mambo ya ulimwenguni na ametupanda kwenye ardhi za juu zaidi. Akaniinua juu akaniweka vema, akanibadilisha kutoka kwenye mambo ya ulimwengu, akaing'oa mizizi, matawi, kila kitu, kisha akaniinua juu kutoka kwenye udongo wa kinamasi, kutoka kwenye taka za kale za dhambi, akanipanda juu ya mlima Sayuni. Nimeketi kwenye bustani ya wapendwa watakatifu wa Mungu na sasa sisi ni wenyeji wa ufalme huo, ndugu na dada katika Kristo Yesu. Takataka zote na uchafu na chuki yote zimetoka ndani mwetu, maji yetu, miili imeoshwa kwa maji safi, na mioyo yetu imenyunyiziwa damu ya Bwana Yesu, naye Roho Mtakatifu anakaa pamoja na, na, na upepo wake mwanana unaovuma kupitia kwenye matawi siku nzima akitutikisa na kutusukuma na kutufanya tushike mizizi vizuri na kukulia chini kilindini. Hilo si nzuri sana arabuni ya wokovu wetu, urithi wetu uliopotea. Mlango huu unaufunua urithi wetu uliopotea umerejeshwa na mkombozi wetu wa thamani, wa jamaa wa karibu jinsi Mungu alivyoshuka na kufanyika, akabadilisha umbo lake kutoka kwa Mungu na akafanyika mwanadamu, kusudi aweze kuwa mwanadamu, apase kuwa mkombozi wa jamaa wa karibu wa wanadamu, aukomboe ulimwengu wa kawaida, uwarudie watu wa kawaida. Amina. Jinsi ambavyo Mungu wa kimbinguni alivyofanyika wa kawaida, apate kuwa wajamaa wa karibu, kwa sababu asingeweza kuasi sheria zake mwenyewe, ikibidi aje kwa ukombozi wa jamaa wa karibu. Kwa kuwa hivyo ndivyo yeye, huo ndio mpango wake, hivyo ndivyo yeye alivyo alifanya. Mungu akijua ya kwamba mwanadamu angeanguka, hata hivyo yeye hangeweza kumfanya mwanadamu aanguke. Mungu akijua ya kwamba mwanadamu angepotea, ingawa yeye hakutaka yeyote apotee, lakini kusudi yale madhihirisho makuu ya sifa za Mungu yaweze kudhihirishwa kwa wanadamu wote, kwamba yeye angeweza kuwa mkombozi, yeye angeweza kuwa mwokozi, ilibidi mwanadamu aanguke. Ilikuwa ndani yake kuanguka, ndipo ilikuwa ndani ya Mungu kumkomboa tena. Hiyo ni hatuna budi kuwa na usiku kuufanya mchana kuwa sahihi, hatuna budi kuwa na maradhi kutufanya kuifurahia afya, kila kitu kibaya na kizuri. Sasa Naye mkombozi wetu wa jamaa wa karibu. Sasa ninawatakeni muone hapa, ninaangalia moja kwa moja hapa kwenye mlango huu wa tano. Wakati alipoiangalia, usiogope katika kifungu hiki cha tano, usiogope. Naona daima kuna hutaki kuhofia chochote. Mmojawapo wa wale wazee akaniambia Usilie, tazama, simba wa kabila la Yuda, shina la Daudi, yeye ameshinda, apate kukifungua kile kitabu na zile muhuri zake saba. Kisha nikaona, tazama, katika tazama, katikati ya kile kiti cha enzi na wale wenye uhai wanne, katikati ya wale wazee, mwanakondoo amesimama mwanakondoo. Kwa nini yeye hakumwona huyo mwanakondoo hapo awali? Huyo mwanakondoo alikuwa ameketi juu ya kiti cha enzi cha Baba ndani ya wale wale walinzi. Yohana asingeweza kuona mle ndani, yeye aliwaona tu hao wenye vichwa vinne, ama wale wenye uhai wanne wamesimama pale, ama wale makerubi wanne wamesimama pale wakilinda mahali hapo patakatifu. Nasi tulilipata Jumapili iliyopita na katika masomo hayo mengine, kwamba aliwaona hao bali asingeweza kuona kilichokuwa mbele ya hao na mle ndani. Mara ghafla ukatokea kisiri tu, mara moja akatokea mmoja mwana kondoo. Sasa kuonyesha hakuwa ni mnyama wa kawaida mwanakondoo, kwa sababu yeye alikitoa kile kitabu kutoka mkono wa kuume wake, yeye aliyeketi kwenye kiti cha ja enzi. Mwanakondoo asingeweza kufanya hilo. Mnaona, yeye alikuwa, yeye alikuwa, yeye alikuwa ni mwanakondoo, alikuwa ni Kristo. Kwa maneno mengine, katika sifa zake, yeye alikuwa ni mpole na mnyenyekevu kama mwanakondoo. It was lamb. Sasa angalieni, ilikuwa ni mwanakondoo mkombozi, mwanakondoo mkombozi, kama tu yule wa kwanza. Mungu kamwe hawezi kubadilika. Amina. mkombozi wa kwanza alikuwa ni mwanakondoo katika bustani ya Edeni, alikuwa ni mwanakondoo ambaye Mungu alimtoa. And here it is again, basi huyu hapa tena moja kwa moja katika Ufunuo ni mwanakondoo tena, kukomboa nini? Hali ya kuanguka na urithi ulioanguka wa jamii ya watu walioanguka. Mwanakondoo anarudi kukomboa, kama vile wetu walivyokuwa hapo mwanzo, kutukomboa. Kukomboa kitu gani? Atatukomboa kwa nini? Kuvunja, kuileta kwenye, chochote kinachokombolewa ni kile kimepotea ni kitu kilichokuwa kimepotea na halafu kimerejeshwa tena. Anaturudishia nini mwanakondoo huyu? Kila kitu tulichokuwa nacho hapo mwanzo. Tulikuwa na nini hapo mwanzo? Uzima wa milele, tulikuwa ni warithi wa ulimwengu, tulikuwa na uzima, haikutubidi kufa, haikutubidi kuwa wagonjwa, haikutubidi kuzeeka, hakukuwa na hofu zozote, ambako hakuna mazishi, hakuna makaburi, hakuna uovu hakuna mauti, hakuna nywele zenye mvi, hakuna mabega yaliyo inama, hakuna maombolezo, hakuna kulia. Ilikuwa na uzima wa milele, ilikuwa na mamlaka juu ya dunia yote, ilikuwa tu ni Mungu hivyo tu. Duniani unatembea tembea, na kama mji huu haukuonekana vema kusimama hapa, ungesema ng'oka, ukakae hapa, nao ungefanya hivyo. Upepo ulikuwa ukivuma, hatukutaka upepo uvume, amani, tulia, nao ukatulia na yeye alikuja kufanya nini? Kuyakomboa hayo yote, aturejeshe tena lo no, lo no, no, no, no, jamani, kurejesha hayo yote tena. Now, nature in itself is groaning, waiting for. Na sasa maumbile yenyewe yanaugua yakingojea nini? Kudhihirishwa kwa wana wa Mungu, wana wa Mungu wapate kudhihirishwa nasi tuna arabuni ya wokovu wetu sasa, na tunaweza kumchukua ndugu yetu anayekufa kwa kansa na kusimama tukiwa na maskini pumzi hiyo ya ukombozi na kuomba maombi ya imani juu yake, ambayo yatakibadilisha kivuli hicho cha mwanadamu kiwe mtu mwenye afya tena. Tutafanya nini wakati umilikaji wetu mkamilifu utakapokuja? Amina. Maumbile yanajua hilo. Maumbile yanaugua, nasi tunaugua pamoja nayo. Maumbile yanangojea kule kudhihirishwa kwa wana wa Mungu kwa sababu maumbile yalilaaniwa pamoja na Bwana wake. Wakati bwana wake alipolaaniwa, aliye juu sana basi, maumbile yalianguka pamoja na bwana wake. Lakini wakati mkombozi huyu wa jamaa wa karibu alipokuja, haleluya, na kumkomboa mtu ambaye ni mtawala wa maumbile, basi maumbile yote yanamgojea huyo mwanadamu bwana wake. Tunafanya nini? Tunachukua shoka na kulishika mikononi mwetu na kuukata mti tukitaka, lakini siku hiyo hatutafanya hivyo. Amina maumbile yote yanamngojea bwana wake, naye huyo bwana ni wana wa Mungu waliopewa dunia hii. Sasa Mungu atakuwa na mbingu zake hakika, bali hii ilipewa mwanadamu, naye mkombozi wa jamaa wa karibu akaja kutukomboa, aturejeshe kwenye yale tuliyopoteza. Ni jambo zuri jinsi gani jamani! Ninafikiri tu hiyo ni mwanakondoo mkombozi Wakati kazi itakapomalizika tutakuwa na vitu vyote tena. Vitu vyote vya aina gani? Tuna nguvu zote, tunao uzima wa milele, tunayo afya ya milele, tunao ujana wa milele, tunazo nguvu za milele. O no. Sisi ni wa milele tu, pamoja na wa milele. Halafu basi sisi sote tunaungojea wakati huo uje, tukingojea na kuugua, tukingojea nacho na kitabu hiki cha sehemu saba cha mipango saba ya ukombozi kimeletwa kwetu, na hayo ndiyo kitabu hiki kinayoshikilia. Sasa tutaenda kwenye mlango wa kumi ambapo malaika huyu mwenye nguvu anatangaza kitu fulani, ambacho na yeye alikuwa na kitabu kidogo ambacho ilimbidi Yohana kukila, ndipo alipofanya hivyo, akakiingiza tumboni mwake, nacho na kilikuwa ni kichungu bali midomoni mwake kilikuwa ni kitamu. Inapokulazimu kukimeng'enya, basi kinakuwa ni kichungu. Kila mtu anakupinga, kila mtu akikwambia wewe ni mtakatifu anayejibingirisha, wewe ni hiki kile ama kinginecho. Unaona, ume umerukwa na akili zako. Kwa hiyo ni vigumu kukimeng'enya, bali unapoushuhudia utukufu wake ni kitamu midomoni mwako, hivyo tu. Unaona, na wakati unaposimama mkutanoni unasema utukufu kwa Mungu hale no. Unapopitia kwenye huo mzingiro mkubwa ni vigumu, lakini basi unapotoka kwenye huo mzingiro mkubwa unaweza kushuhudia habari zake, ndipo ni kitamu midomoni mwako. Unaona, hiyo ni kweli. Hicho ni kitabu hiki cha ukombozi. Sasa sasa, tunataka kutoa mfano mwingine mmoja mdogo katika kifungu cha tano. Hapa ndipo tutaanza kwenye, tutachukua kifungu chetu cha sita na kuanza sasa. Ninawatakeni muone katika ule mpango wa ukombozi, jinsi ambavyo Mungu alitangulia kulionyesha Ye, yeah, alilishughulikia kikamilifu katika Ruthu na Boazi. Mimi hapo ndipo tulipoishia Jumapili iliyopita. Sasa ninataka kuanzia papo hapo sasa leo hii juu ya Ruthu na Boazi. Sasa kuna vituo vinne ama njia panda nne katika Ruthu na Boazi, ya kwanza ni Ruthu akiamua ni wangapi wamewahi kusikia nini mimi nikiuhubiri ujumbe huo? Hebu tuone mikono yenu. Ninajua vema ninyi nyote nadhani, nimeuhubiri hapa na nimekuwa nao kwenye kanda na kadhalika. Ruhusu kwanza, ilimbidi kuamua kama ataenda kwenye nchi hii ama la, pamoja na Naomi, ilimbidi kuamua ndipo baada ya kufika huko, jambo la pili lililombidi kufanya lilikuwa ni kutumika shambani mwa Boazi huko nje, miguu mitupu, akiokota masazo nyuma ya wale wavunaji, akitumika. Ndipo akiisha kupata neema machoni pa Boazi, basi ilimbidi kungojea mpaka Boazi alipofanya kazi ya ukombozi wa jamaa wa karibu, apate kurejesha yote ambayo Naomi alipoteza, ili aweze kumleta Ruth ndani, yule mumoabu Alafu basi hatua inayofuata ni ni Ruthu akizawadiwa. Sasa angalieni Ruthu akiamua kikamilifu. No, mtu yeyote asemaye hiyo Biblia haikuvuviwa, hao wana katoro fulani. Kila neno lake limevuviwa, kila neno lake huunganika pamoja kama tu kuumana kwenye, kwenye, kwenye ubao linaendana tu kikamilifu kama vile meno kwenye gurudumu kubwa mno linalozunguka limepimiwa tu wakati kufikia sehemu moja katika milioni ya sekunde kamilifu tu kabisa. Sasa angalieni katika hili sasa, Musa akiamua ilimbidi kufanya uamuzi, kama ataamua kwenda kule ama la, ilimbidi kuamua sasa. Hivyo ndivyo kila mwaminio hana budi kufanya. Huna budi kuacha matembezi yako ya kale, huna budi kuacha maisha yako ya kale, hunabudi kuacha mambo ya yaka ya kale ya ulimwengu. Duguroi dada Robertson alishikwa na ugonjwa no? Nilidhani labda alikuwa mgonjwa ama kitu fulani. Nilikuwa nikitaka kusema aletwe hapa juu endapo alikuwa ameshikwa na ugonjwa ama kitu fulani. Iliwabidi kuyaacha matembezi ya kale ya maisha ama kitu kama hicho, na na wavuke waingie katika nchi mpya pamoja na watu wapya ambao kamwe huku wajua hapo awali. Hivyo ndivyo ulivyofanya hapo ulipofanyika Mkristo. Uliacha nyumba ya biliadi, uliacha vilabu vya usiku. Ilibidi uingie kwenye kundi la watu walioonekana kana kwamba walikuwa ni mitukutiko, walishtukashtuka na kutetemeka na kulia na kutikisa kichwa chao na kurukaruka na bona bona. Ilikuwa ni ni, ni ni kundi la wenda wazimu kwako. Kwa hiyo ilibidi ufanye uamuzi kama utaenda ama hutaenda. Hiyo ni kweli? Nawe ulijua ya kwamba ulipofanya hilo watu wako mwenyewe walikuwa wanaenda kukudhihaki wale uliokuwa umewaacha. Hiyo ni kweli? Hiyo ni wazi tu. Una nini tu, wanapaswa kutarajia hilo kwa kuanzia, maana hivyo ndivyo ilivyo. Sasa Ruth walikuwa na jambo lile lile. Wamoabu wangemwambia nini wakati alipovuka kwenda Israeli kwa kundi la walokole? Naona ilimbidi kufanya uamuzi, ilimbidi kuamua, nawe inakubidi kuamua. Basi hatimaye hapo alipofanya uamuzi wake alienda huko kwenye nchi mpya. Sasa huko ni kuhesabiwa haki. Je, hiyo ni kweli? Sasa liangalieni kanisa hili no, ni kamilifu. Unajua jinsi sisi ni wangapi, wenu waliohusikia uzao Ibrahimu, wakati nilipohubiri juu ya hilo, jinsi ambavyo kuhesabiwa haki, kutakaswa, ubatizo wa Roho Mtakatifu. sasa Angalie, ni kama hili, ni kweli ama la? Ruth, akifanya uamuzi wa wake, mfano wa kanisa, kanisa la mataifa, yeye aliamua, kisha akavuka akaingia katika hiyo nchi. Sasa mara nyingi sisi wa Methodisti na Wabaptisti tunafikiri hayo ndiyo yote ya kupasayo kufanya. Yeye alikuwa tu ameanza, hakuwa amefika popote bado, aliingia tu nchini. Sasa jambo lingine lililombidi kufanya, ilimbidi kufanya kazi, akawa mshika sheria ilimbidi kuutimiza wokovu wake mwenyewe kwa kuogopa na kutetemeka, kama wewe ulivyofanya. Alitoka akaenda shambani na kuweka nguo zake juu yake, akaingia shambani na kuokota masazo nyuma ya wasichana ili apate riziki ya hiyo siku hiyo. ni kweli Alikuwa akifanya nini? Alikuwa akijaribu kupata kibali cha Boazi. Kwa hiyo akafanya kazi kufikia ile hatua ya kushika sheria, na hivyo ndivyo kanisa lilivyofanya, hasa Walutheri waliliamini kwa imani na wakaingia ichini, lakini Methodisti ilifundisha utakaso ambao ulikuwa ni msimamo wake wa kisheria. Unaona? Huna budi kufanya jambo fulani. Sina budi kuacha. Sina budi kuacha nywele zangu zikue. Walisema wanawake, hakika hawafanyi hivyo tena bali kweli walifanya hivyo. Waliacha nywele zao zikue. Iliwabidi kuacha kujipaka rangi nyusoni mwao. Hawakuvaa sketi zao vibaya, na na ama kaptura kama hao wengine walivyofanya. Iliwabidi kufanya jambo fulani, unaona hivyo? Ndivyo yeye alivyofanya, ile hatua ya kuhesabiwa haki, ile hatua ya kutakaswa. Sasa, wakati hatimaye alipopata kibali kwa Boazi, kulifanyika nini? Ndipo Naomi akamwambia wewe ngojea hapa, wakati Boazi anapofanya kazi ya mkombozi wa jamaa wa karibu, well, maana yeye ndiye pekee anayeweza kuifanya. Yeye ndiye mkombozi wa jamaa yetu wa karibu, nawe ngojea tu hapa, usiende mashambani tena, usifanye hili lile ama linginelo. Wewe ngojea tu mpaka ukombozi wa jamaa wa karibu umetimizwa. Ndipo yeye akapumzika. Amina. Hilo hasa ndilo kanisa limefikia katika hatua hii ya mwisho ya Pentekoste. Unaona, mwanzoni mwa Pentekoste wote walifanya kazi nao, iliwabidi kufanya hivi na wakawatikisa na kila kitu kingine. Sasa kanisa linafanya nini? Kanisa la kweli linapumzika tu. Raha ni nini? Hili hapa, raha ni Roho Mtakatifu. Ile siku ya Sabato, Waadventista wa Sabato wanataka kutuambia wajua, kwamba ni sabato ya siku ya saba ama kitu kama hicho. Katika Waibrania mlango wa nne ilisema, sisi tulioingia katika raha yake tumepumzika kutoka kazi zetu wenyewe kama vile Mungu alivyopumzika kutoka kwa zake. Kwa hiyo sabato ni Roho Mtakatifu. Basi wakati Rutu alipokuwa akipumzika, ilikuwa ni mfano wa kanisa likipumzika katika ahadi za Mungu. Tunayo arabuni sasa ya uokovu wetu. Hatuna wasiwasi kama tunaenda kule ama hatuendi, tunaenda. Hiyo ni kweli, Mungu alisema hivyo. Mungu aliliahidi nasi, tunayo arabuni. Amina, tayari tumepokelewa. Kristo ametukubali hakuna njia ya kuliondokea sasa, tuko hapo, amina. Yote itipasayo kufanya ni kungojea tu mpaka nini, yeye achukue. Yeye anafanya kazi ya mkombozi wa jamaa wa karibu, nayo arabuni yake sasa hivi ikiungojea wakati ambapo yeye atarudi. Alafu basi jambo lingine alilokuwa Ruthu, Ruthu alizawadiwa divyo ndivyo kanisa lilivyofanya. Liliingia katika kuhesabiwa haki chini ya Luther, likaingia katika utakaso chini ya Wesley, likaingia katika ubatizo wa Roho Mtakatifu katika siku hizi za mwisho, na sasa linapumzika pamoja na arabuni ya urithi wetu, ambapo tunajua kwamba jambo fulani lilitukia ndani yetu tumepita kutoka mautini kuingia uzimani, nasi tunangojea ukiugua pamoja na maumbile kwa ajili ya wakati huo ambapo tutapokea uzima usiopatikana na mauti, utimilifu usiopatikana na mauti. Miili yetu itakombolewa. Kila kitu kimekombolewa, nasi tunamngojea tu yeye arudi kutoka langoni. Amina ndipo nini? Ruthu alizawadiwa, hapo ndipo tutakapozawadiwa. Hayo ndiyo kitabu hiki kilichotiwa muhuri kwa mihuri saba, kitakayotufungulia mambo haya. Ni nini? Ni siri, hayajaandikwa katika neno, hayana budi kufunuliwa na Roho Mtakatifu. Bali kama utaangalia kwa kweli, yamefunuliwa kote kote katika Maandiko, lakini yamefichwa kutoka kwa watu. Utakapofikia kwenye lile gombo baada ya kitambo kidogo, taona vile lilivyopangiliwa, ndipo mtajua jinsi hayo mambo yanavyofunguka. Sasa naam, kupumzika yale, Rutu chini ya kuhesabiwa haki, naliona temeni. Amina. Rutu chini ya utakaso kufanya kazi, mshika sheria, Rutu akipumzika, akimngojea Boazi arudi kutoka kwenye kazi iliyomalizika. Sasa Boazi wetu kweli aliimaliza kazi pale Kalvari, lakini kabla yeye hajaja kutupeleka nyumbani mwake, yeye anaenda nyumbani kwanza, katika Yohana kumi na nne kutuandalia mahali utukufu. Usifadhaike mioyoni mwenu, kama mnamwamini Mungu niaminini na mimi. Nyumbani mwa baba yangu kuna makao mengi, kama haikwa hivyo ningaliwaambia lakini naenda kuwaandalia mahali. Basi rudi tena ili niwakaribishe. Naona Boazi anashuka. Yeye alifanya nini? Anashuka, anasimama, akawachukua wazee, akaenda mbele ya lango, akavua kiatu chake na kusema, haijulikane leo hii ya kwamba nimemkomboa Naomi na urithi wake wote akamchukua yule Moabu pamoja nao basi Yesu alipokuja yeye alikuja kumkomboa nani Israeli alifanya nini katika kuwachukua Israeli alimpata bibi harusi wa mataifa hakika yeye alimpata hapo yeye alipowachukua Israeli alienda na yeye alipoenda kwa walio wake mwenyewe ilimbidi kufanya hivyo jambo la kwanza lilombidi yeye kufanya lilikuwa ni lipi kuwakomboa walio wake mwenyewe nalo kanisa la mataifa ni dada tu wa mwanamke huyo, kanisa la Israeli bila shaka. Kwa hiyo ilimbidi kuwakomboa Israeli kusudi alipate hili, na ilimbidi kumkomboa Naomi kusudi ampate Ruth, bibi ya Ruth wake. Sasa yeye yeah, alifanya nini kabla hajaweza kumchukua kumchukuao? No, utukufu alifanya nini? Anatoka anaenda shambani. Nadhani alipaka rangi kila kitu na kuweka mazulia mapya sakafuni, no, huenda alijenga nyumba mpya. Kwetu sisi ni nyumba mpya ipo. Akaandaa kila kitu, kisha akarudi, amevaa shada la kifuani kwa ajili ya harusi. Amina mtu alikuwa akifanya nini? Si hata jambo moja. Kupumzika, kungojea, hakuna kutenda kazi tena, hakuna masumbuko tena. Ni lazima niwe Methodisti, ni lazima nijiunge na Baptisti, ni lazima niwe Mpresbiteri. La, bwana, mpate tu Roho Mtakatifu kisha upumzike. Tunakutazamia kuja kwa siku ile nzuri ya utawala wa miaka elfu utukufu wakati Bwana wetu mbarikiwa atakapokuja kumchukua bibi harusi wake anayengoja. No, dunia inaugua inalia, kwa ajili ya ile siku ya kufunguliwa, kutamu vyote. Maumbile yanaugua, majani ya mtini kila kitu kinaingojea siku ile ya kufunguliwa kwenye baraka, wakati mkombozi wa jamaa wa karibu atakaporudi na kumchukua bibiarusi wake. Sasa yeye anapumzika chini ya utakaso la chini ya kuhesabiwa haki la, lakini chini ya kuhesabiwa haki utakaso na kuingia katika raha pia. Sasa Isaya mlango wa ishirini na nane na kifungu cha kumi na nane inasema, amri juu ya amri, kanuni juu ya kanuni, huku kidogo na huku kidogo, shikilia sana yaliyo mema, kwa kuwa kwa midomo migeni na kwa lugha zingine nitasema na watu hawa. Na hii ndiyo raha, hii ndiyo Sabato, hii ni wakati kanisa linaingia ndani likangojee. Angalieni jinsi tumepitia moja kwa moja kwenye kuhesabiwa haki, utakaso. Sasa tutaingia katika ubatizo wa Roho Mtakatifu, kupumzika, kungojea kitu gani? Na sasa, sasa tunapozifikia funuo hizi Mtaona jinsi ilivyo sasa. Mnaona jinsi ambavyo ni nini tu, mambo haya yasingeweza kufundishwa mpaka siku hii, hayakufundishwa hayangeweza kufundishwa, hayakufunguliwa kwa wana wa binadamu. Biblia ilisema hivyo, inaweza kuwaonyesha hapa katika maandiko ya kwamba ilisema yasingefunguliwa mpaka wana wa binadamu hata siku hii. Na sasa tunayamalizia kwenye mambo haya makuu yaliyobarikiwa. Sasa vema, kifungu cha sita, ama sehemu ya cha tano. Yule mzee katika kifungu cha tano alikuwa sahihi hapo aliposema tazama, mwanakondoo, lakini alipoangalia kote alimwona simba. Ilikuwa ni simba badala ya mwanakondoo. Lakini basi, ilikuwa ni kitu gani? Kazi yake ya upatanisho ilikuwa imekamilika, ya upatanisho. Yeye alikuwa aliacha kuwa mpatanishi mwishoni mwa wakati wa kanisa, apate kuwa simba wa kabila la Yuda kazi yake ya upatanisho ilikamilika, na yeye alikuwa awe simba ambaye alikuwa ni hasimu. Sasa ndipo yeye akachukua wakati alipokitwaa kile kitabu kutoka kwenye ule mkono. Sasa kumbukeni, wakati mtu alipoenda kukomboa, usisahau hivi sasa. Wakati mtu alipoenda kukomboa, aliwachukua watu pamoja naye akaenda kwenye malango ya mji, wakiwa ni wazee, na hapo a, a, akatangaza kusudi lake la kuwa pale. Hivyo ndivyo yeye alivyofanya, alienda langoni akasema, niko hapa kujitangaza mwenyewe kuwa ni mkombozi wa jamaa wa karibu wa urithi huu, nami nipo hapa nikijitambulisha ya wazee hao wa mji. Mnaona? Na wakati nini? Uhum. Yohana alilia. Sasa mtu fulani, kama nilivyosema juma lililopita, wao walisema Yohana alilia kwa sababu kwamba angeweza kupata yote kuwa mtu yeyote aliye stahili. Sivyo ilivyokuwa. Mtu aliye chini ya ushawishi wa Roho Mtakatifu asingelia kwa sababu hiyo, aliwazia kwamba maana yeye hakustahili. Labda Yohana mwenyewe hakuwa amestahili, hakuna mtu aliye stahili, lakini hakulia kwa sababu hiyo. Ninaamini alikuwa akilia kwa furaha, kwa sababu kwamba alikuwa ameuona mpango wote wa ukombozi ulioandikwa kwenye kitabu hiki hapa. Haikuwa ni kwa sababu hapa hapo na mtu aliyestahili kwa sababu, hapo alisimama mwanakondoo, papo hapo aliyestahili. Kwa hiyo yeye alikuwa akilia hapo, akasema oo no, utukufu kwa Mungu! Sikilizeni mara moja wakati anapoanza kupiga makelele. Sasa bali tunamwona hapa akilia kwa sababu alikuwa na furaha, kwa kuwa yule mwanakondoo alikuwa amekitoa kile kitabu kwa ajili ya kutoka kwenye mkono wake aliyeketi juu ya kile kiti cha enzi. Na mara alipofanya, wakati malaika huyu malaika huyu mwenye nguvu alipolia, ni nani anayestahili yeye alikuwa akitangaza papo hapo alikuwa akitangaza kwa ajili ya mkombozi wa jamaa wa karibu na mara baada ya hayo yeye akasema ni nani anayestahili kukitoa kitabu ndipo kitu fulani ndipo Yohana akaanza kulia ndipo kukatokea nini akaona hapo kikasimama kile kitabu hicho hapo bali ni nani aliyestahili vema hapo alisimama Gabrieli hakika alistahili bali mnaona yeye yeah, hakuwa mwanadamu naye alikuwa ni malaika pia hapo alisimama Mikaeli alistahili, ila yeye hakuwa mwanadamu, alikuwa ni malaika. Kwa hiyo ilibidi iwe ni mtu fulani ambaye alifanyika mtu wa duniani kama tulivyofanyika sisi. Ndipo basi, wakati alipomwona mwanakondoo huyu aliyekuwa amechinjwa tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu, akija naye akaona ya kwamba alikuwa amechinjwa kote kote, hata kuwekwa misingi ya ulimwengu, ndipo Yohana akalia amina. Maana hilo hapo, ye aliona jambo hilo lote. Mnaona, basi, mara alipotangaza ni nani anayestahili, alikuwa akitangaza kule kuja kwa mkombozi wa jamaa wa karibu, naye, huyu hapa, amesimama mwanakondoo. Basi alifanya nini? Akaenda kwenye kiti cha enzi, alipokuwa roho wa Mungu akakitoa kile kitabu kutoka kwenye mkono kuhume, wa kuume wa yeye aliyeketi juu ya kile kiti cha enzi. Nao wale wazee wote wakaanguka chini na kusema, wastahili kwa sababu wewe ulichinjwa. Mnaona iko yeye akawa basi kitabu chake ama angalau kitabu cha ukombozi ama ama kitabu cha uombezi katika wakati wa kanisa kilikwisha. Sasa yeye anakuwa mkombozi sasa. Kufunuliwa kwa jinsi yeye alivyofanya hivyo kutakuwa kwenye hii mihuri saba. Sasa tunaona katika nini, kama vile wakati kile kitabu cha kazi ya upatanisho wake kilipofanyika, hiyo kazi ilipomalizika. Sasa katika milango mitatu ya kwanza ya kanisa imekwisha, lakini sasa ukombozi, ukombozi utafunuliwa ni kitu gani? Sasa wakati yeye alipokitwaa kitabu hiki sasa, jaribu kujitwika mawazo yako yenye kilindi. Maana kama tukiwahi kuzipata siku hizi saba usiku tanini, mtalipata sasa. Mkipolipata inua tu mkono wako useme silipati. Naona, angalieni, maana ninawatakeni muwe na uhakika sasa. Sasa angalieni, mkombozi baada, mara baada ya uombezi wake kumalizika kwa ajili ya kanisa, basi yeye anajifunua mwenyewe kama mkombozi wa jamaa wa karibu. Mnalielewa hilo? Sasa, sasa yeye anaenda kulifunulia kanisa jinsi alivyofanya hilo. Ndipo basi, ikiwa ushuhuo huu umeanza tayari, basi hiyo inathibitisha ya kwamba tuko kwenye mwisho wa safari. Amina. Ah, sasa angalieni tu kama hili kama ni kweli ama si kweli, napoyapitia maandiko haya hapa. Unaona ni kitu gani kilichokuwa kikifunuliwa? Ufunuo wa ukombozi ni nini? Tulikombolewaje? Angalieni tu hapa katika miaka hii michache iliyopita kile kimetukia, ule ufunuo wa jina la Yesu katika ubatizo wa maji, ufunuo wa kutokwako na jehanamu ya milele, kamwe haukujulikana hapo kabla. Wazia wapendwa wenu wangekuwa huko milele. Unaona wala uwezi kuwa na uzima wa milele isipokuwa umeokolewa. Ukiwa na uzima wa milele, basi huwezi kuchomwa moto katika jehanamu milele. Utaadhibiwa kwa ajili ya dhambi zako kwa maisha yako ya kawaida bali huwezi kuwa na uzima wa milele katika jehanamu. Iwapo unao uzima wa milele, basi huwezi kuchomwa milele, kwa sababu kuna aina moja tu ya uzima wa milele. Nami nina hakika kanisa linafahamu hilo. Sasa ni kitu gani? Mambo gani mengine? Ule mpango wa ukombozi, angalieni tu kile tumepewa juzi juzi na Roho Mtakatifu. Mnaona uzao wa Ibrahimu yale, huo ufunuo uliyomaanisha ule uzao wa nyoka. Unakiona kitabu hiki cha Ufunuo. Angalieni tutakapokifikia, jinsi kinavyolimenya Nami nililithibitisha papa hapa kwa maandiko. Hiyo ni kweli kabisa. Ninarudi moja kwa moja katika ama, moja kwa moja ninarejea katika Mwanzo na kulichukua na kuonyesha, wakati muhuri huo ulipofunguliwa ulishuka moja kwa moja kote katika Biblia, kutoka Mwanzo hadi Ufunuo, wazieni tu kutoka Mwanzo hadi Ufunuo. Kama hapa kuwapo na mtu yeyote aliyebatizwa katika jina la Baba, Mwana, Roho Mtakatifu ni ubatizo wa uongo. Ilisimama mbele ya wahubiri mia tatu na kitu wa shirika lililo kuu zaidi la wahudumu wa Chicago hivi majuzi, na kuthibitisha hilo, hata wote wakalia wenyewe kwa wenyewe. Sabini wa hao wanakuja kubatizwa katika jina la bwana Yesu nao ule uzao wa ule nyoka umekuwa ni kutoka mwanzo. Ikiwa yule nyoka haku nini, kama hakuwa na uzao, basi Kristo hakuzaliwa, kwa sababu yeye alisema nitaweka uadui kati ya uzao wako na uzao wa nyoka. Basi iwapo uzao wa nyoka ulikuwa ni hadithi ya uongo, hivyo hivyo na Kristo alikuwa ni hadithi ya uongo, hivyo hivyo na kanisa ni hadithi ya uongo. Unaona ni yote, huwezi kuyatenganisha. Nyoka alikuwa na uzao. Hilo ndilo linalowaduwaza kweli. Kwa nini hawawezi kulielewa? Sababu hawana ufunuo wake. Kwa nini hawaji na kulibishania pamoja nami? Mimbara imefunguliwa wakati wote, nitakutana na mtu yeyote. Nisingebishana nao, bali hakika ningejadili hilo nao kama wakitaka. Niliwauliza pale pale, mbele ya hilo shirika, ninataka baadhi yenu waniambie mahali limekosea. Usisimame pembeni mahali fulani na kuzungumza habari zangu kuhusu hilo. Ndio kwangu, uso kwa uso, na usimame. Hebu hebu tuwe na hiyo halisi. Hebu njoo hapa, tuone ni nani aliye sahihi na ni nani asiye sahihi juu ya hilo, bali hawatakabiliana nalo kwa kweli, wanajua vizuri zaidi naona hakika, sio mimi bali ni Roho Mtakatifu, malaika yule yule wa Mungu mnayemuona. Vipi kuhusu siku hizi hapo, wakati mambo haya yote yametukia, malaika huyu wa Bwana akisimama karibu, nisingeyajua mambo haya, bali huu ndio ule wakati. Uko hapa takapozipitia roho hizi saba, zile pembe saba na kadhalika. Leo hii, Bwana akipenda, mtaona mahali lilipo, ni majira tuliomo ambapo funuo hizi zinapaswa kuja ni e, kitabu cha Mafunuo, funuo wa Yesu Kristo, nasi tuliona lango la kwanza kabisa yeye alifunua, yeye alikuwa ye ni nani sasa. Yeye anaichukua ile mihuri saba, akifunua jinsi alivyoikomboa dunia, na moja yake ilikuwa ni kwa jina la Yesu Kristo. Hiyo nyingine ilikuwa ni kuwaondolea watu hofu, kama vile milele, ukombozi wa milele, kuhesabiwa haki kwa imani, kutakaswa, ubatizo wa Roho Mtakatifu na kitu gani? Kwamba kiko salama milele, akiyaondolea mbali mashaka yote kutoka kwa watu. Iwapo unayo arabuni ya wokovu wako, Mungu tayari amekutia muhuri hata siku ya ukombozi wako. Wa Efeso nne thelathini inasema msimhuzunishe Roho Mtakatifu wa Mungu ambaye kwa yeye ninyi mlitiwa muhuri hata siku ya ukombozi wenu. Sasa utarudije? Utarudije nyuma? Huenda ukarudi nyuma, bali huwezi kupotea. Na kama ukikaa katika hali hiyo, inaonyesha kwamba hukuwa naye tangu mwanzo lakini endapo wewe ni mwana wa Mungu, na wabuduo wa akiisha kusafishwa mara moja, hawezi kujiona tena kuwa ana dhambi, inasema waibrania Hiyo ni kweli, huwezi, huwezi kwa hiyo huwezi kuwa Mkristo huwezi kuwa na Roho Mtakatifu na kukimbia nje na kuishi ulimwenguni ukipenda ulimwengu, mambo yaliyo katika ulimwengu, kumpenda Mungu hakumo ndani yako. Kwa hiyo unaisikiliza tu sauti ya uongo mahali fulani, jibilisi amekutia majivuno. Bali kama ukiyachunguza maisha yako kwa neno la Mungu na inaonyesha ya kwamba unaishi moja kwa moja chini kwenye kurasa za Biblia, hiyo basi unao usalama wa milele, wala hakuna kitu cha kuogopwa. Yale yani Mungu aliyoahidi, Mungu atayatimiza. Inamfrahi mtu yeyote kulichukua hilo lichukue hilo tu na kutembea pamoja na neno hilo kisha uone itakalotukia kwako. Ndugu, litatimiza kila kitu. Mungu alisema hivyo, kila kitu ambacho Mungu aliahidi kitatukia. mimi kwa kuwa tayari nimewaambia ya kwamba kazi yangu ilikuwa ikianza, hii imekuwa ni karibu miaka kumi na mitano kuizunguka na kuizunguka dunia, na hakuna hata wakati mmoja niliposhindwa. Kwa nini? Kwa sababu kimsingi nilisimama juu ya ahadi ya Mungu, nilijua ilikuwa ni kweli. Usinifanye inilazimu kujaribu kuwaambia ni baadhi ya hekima yangu kuu, lakini yeye yule aliyezifunua siri za moyo ndiye hasa aliyenionyesha katika maandiko. Maana hata siku nini nilipoanza kuhubiri kwa mara ya kwanza, yapata miaka thelathini iliyopita li fanya msichana rafiki yangu kuketi pale na kuisoma Biblia. Nisingeweza hata kuisoma kwa kutokuwa na elimu nyingi. Dada Wilson, unapaswa kukumbuka hilo. Wakati Hope alipokuwa akinisomea Biblia kule nyuma, kuketi na kuisoma nami, ningesema, mmesikia yale iliyosema, fanyeni vile tu ndiyo inavyosema. Hayo ndiyo yote ninayojua kuwaambia. Nao wote waliofanya hivyo, mbona wakawa sawa? Hivyo tu ninge ninge- yeye angesema Mungu aliupenda sana ulimwengu akamtoa mwanawe wa pekee. Ningesema, ni wangapi wanaoamini hilo? Kama yanayofuata kipenzi, akamtoa mwanawe wa pekee, kila amwaminie yuna uzima wa milele. Nikasema, ni wangapi wanaoamini hilo? Nasikia vile nilivyosema, isingeweza kulisoma mwenyewe. Kwa hiyo, mnaona si na njia ya kusoma kutoka shule yoyote, lakini lo inaipenda ile shule iliyoenda. No. huko nyuma katika pango dogo mahali fulani, huku nimemwinulia Mungu mikono yangu siku baada ya siku, namna hiyo, wakati Roho Mtakatifu aliposhuka chini katika utaamu wake, na akaanza kujifunua mwenyewe na kusema hili ni hivi na hivi ni hivi, wala hakuna wakati mmoja mtu yeyote kiumbe cha namna yoyote kimeweza kuweka mikono yake juu ya lolote lake na pamoja na ulokole wote na kila kitu kingine ambacho kimeenea nchini, Mungu amelishikilia hilo juu na safi na kulizungusha tena na tena ulimwenguni. Haleluya, tuko katika wakati wa mwisho ndugu, tuko hapa kwenye wakati wa mwisho. Hivyo tu, itakuwa nuru wakati wa jioni. Hivyo ndivyo yeye alivyosema hasa. Sasa ni kitabu cha Ufunuo, Mungu akijifunua mwenyewe, na sasa kupitia kwa siri hizi kuu yeye yeah, analifunua jina la Bwana Yesu Kristo katika ubatizo. Anafunua ya kwamba hakuna kitu kama jehanamu ya milele, haiwezekani. Hakuna maandiko katika Biblia yanayosema kuna kitu kama hicho. Sasa kuna jehanamu na kuna ziwa la moto na ambapo waovu wanaadhibiwa bali hatimaye wanaangamizwa. Labda miaka bilioni mia kumi bali hatimaye wanaangamizwa. Maana usingeweza kuwa na uzima wa milele isipokuwa umeokoka. Na kama ukiteketea milele, una budi kuwa na uzima wa milele. Ona, akili ya kawaida ingekuonyesha hilo, unaona. Unawezaje kuwa, kuwa na wamile ni wangapi wanaojua wakati unapokuwa na uzima wa milele umeokoka? Pema, kama ukiteketea milele, hivi haitakubidi kuwa na uzima wa milele upate kuutambua? Kwa hiyo, unaona hata halileti maana, unaona. Sasa usalama wale ambao yeye alitangulia kuwajua aliwaita. Wale aliyowaita amewahesabia haki, wao aliowahesabia haki tayari amewatukuza. Paulo alituambia katika mlango wa kwanza wa Waefeso n kwamba Mungu kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu ametangulia kutuchagua mpate kufanywa wana wenye mamlaka kupitia kwa Kristo Yesu. Yohana anatuambia hapa katika ufunuo ya kwamba adui katika siku za mwisho yule adui wa kidini angeingia miongoni mwa watu na kuwa na mashirika na kadhalika na madhehebu na kadhalika kama walivyo nayo siku hizi, naye angewapoteza walio wateule kama yamkini, naye angewadanganya wote ambao majina yao hayakuandikwa katika kitabu cha uzima cha mwanakondoo tangu kuwekwa misingi yenyewe ya ulimwengu. Jina lako liliwekwa lini kwenye kitabu cha uzima cha mwanakondoo? kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu. Kristo aliuawa lini? miaka elfu moja mia tisa iliyopita. La, bwana, kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu. Mwanakondoo alichinjwa kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu. Wanaona kile linachofanya ni mihuri hii, ikifunguliwa inaanza tu kufunua mpango wa ukombozi, jinsi yeye alivyoutekeleza. Yote yamekwisha sasa, karibu tu, karibu tu kwisha. Kwa hiyo tuko katika wakati wa mwisho. Kwa hiyo hiyo ndio sababu wa haya mambo yanafunuliwa. Pema. Sasa mkombozi wetu wa jamaa wa karibu anakabidhiwa kitabu cha ukombozi kutoka kwa mwenyewe wa asili, mwenyewe wa asili. Wakati tulipokipoteza kwenye bustani ya Edeni kupitia kwa Adamu, ilirudi kwa mwenyewe wa asili, lakini kumekuwako na jangili nchini Mkazi haramu naye, huyo ni Shetani. Alikuja huku, yeye ni jangili. Dunia hii si mali yake, ni ya Mungu, bali yeye ni jangili, mkazi haramu. Jamani, jinsi ningeweza kusema jambo fulani sasa hivi, bali afadhali ni siliseme. Ni hatimiliki ya ukombozi wetu. Hiki kitabu kilichotiwa muhuri wa mihuri saba, ndicho hatimiliki. Ngojeni mpaka tutakapoifikia hiyo mihuri. Yeye anaivunja mihuri, anafunua, anatupatia urithi wake kwa watu wake yeye anatoa urithi ambao yeye alirithi, anakuwa mkombozi wa jamaa wa karibu na kutupa sisi bure. Yote ilikuwa ni mali yake, yeye ndiye aliyekomboa, bali badala ya kubaki nayo mwenyewe, anawarejeshea watu. Huo ni upendo wake kwetu. Loo, no. Shetani anayemiliki sasa, yule mkazi haramu, yeye hatimaye, yeye hataki kuisalimisha upesi mara moja. Tutaona hapa muda kidogo baadaye katika maandiko, ninawazia huku katika mlango mwingine, na yeye hakutaka kuisalimisha mara moja, bali ilimbidi kuipigania, lakini hatimaye, wakati alipoletwa kwenye shindano la kuamua, Ye yeah, alitupwa kwenye ziwa la moto. Hiyo ni kweli Jesus, Jesus, the name Jesus. Yesu jina Yesu katika injili lina sifa nne za mwana. Mlijua hilo? Yesu ana sifa nne kama mwana katika injili. Moja ya hizo ni mwana wa Daudi, moja ya hizo ni mwana wa Ibrahimu, nyingine mwana wa Adamu, nyingine mwana wa Mungu sasa angalieni, wakati mkombozi wetu wa jamaa wa karibu alipofanyika, Yesu Kristo, yeye alikuwa ni mwana wa Daudi ambaye ni mrithi wa kiti cha enzi utukufu. Yeye alikirithi kiti cha enzi kwa kuwa ni mwana wa Daudi. Mungu alisema huko nyuma ya kwamba hata mwacha Daudi kamwe kamwe, hata mwacha Daudi bila uzao. Naye Kristo ni mwana wa Daudi. Ndipo akawa mkombozi wa jamaa yetu wa karibu huku akingojea akipatayarisha mahali ambapo yeye anaweza kutawala pamoja nasi. Kama mwana wa Daudi, yeye ni mrithi wa kiti cha enzi. Kama mwana wa Ibrahimu, yeye ni mrithi wa idhini ya kifalme. Amina. Hiyo ni kweli? Yeye ni mrithi wa idhini ya kifalme. Amina. Palestina na yote yaliyo ndani yake uzao wa Ibrahimu. Yeye alikuwa mwana wa Ibrahimu. Kama mwana wa Adamu nini? Mwana wa Adamu, mwanadamu alipoteza nini? Aliipoteza dunia. Kwa hiyo kama mwana wa Adamu, yeye ni mrithi wa kila kitu duniani. Haya yote anayo na yeye hana budi kuturejeshea, sipo? Yeye anarudi jinsi alivyokuwa. Yeye ni sasa basi, kama mwana wa Mungu yeye anarithi vitu vyote. Kama mwana wa Daudi yeye ni mrithi wa kiti cha enzi. Kama mwana wa Ibrahimu yeye ni mrithi wa idhini ya kifalme. Kama mwana wa Adamu yeye ni mrithi wa dunia. Kama mwana wa Mungu yeye ni mrithi wa vitu vyote mbinguni na duniani. No, jamani, huyo ndiye mkombozi wetu, mkombozi wetu wa jamaa wa karibu. Sasa tazameni. Lo, hili linanifanyia vizuri sana. Hapa ndipo kweli ni ninapopata kulishwa. Sasa hebu mioyo yenu iachiliwe kwa Mungu kwa dakika chache tu. Sikilizeni hili. Shetani ni mkazi haramu. Yeye haimiliki hii kisheria. Naye amekuwa na miaka elfu mbili ya ubishi kama ndiye mmiliki ama inamilikiwa na mtu mwingine, bali Kristo alikuja kama mkombozi wa jamaa wa karibu na akaikomboa iturudie. Ila Shetani anaimiliki. Lakini mwajua, baada ya kitambo kidogo, vita hivi vikuu vikiisha, yeye atatukwa katika ziwa la moto. Mnaona, ataangamizwa na wote wanaoabudu pamoja naye. Lakini warithi wa wokovu watakuja pamoja na Kristo. Sasa yeye ni mkazi haramu. Sasa kumbukeni, katika Agano la Kale, kama mtu aliupoteza urithi wake, halafu mkazi haramu akaingia kwenye shamba lake, asingeweza kulishikilia zaidi kwa ajili ya kuangamizwa kutoka kwa mwenyewe mpaka muda wa miaka hamsini. Baada ya miaka hamsini, mwaka mwaka wa yubile ulikuja nao mwaka wa yubile hapo. Mwaka wa yubile ulipokuja, basi kila kitu kilirudi kwenye mwanzo wake wa asili tena. Watumwa wote walirudi kwenye mwanzo wa asili. Kama mtu alikuwa akilima shambani na baragumu iliye naye akaisikia angetupa jembe chini na kusema mimi si mtumwa tena, narudi nyumbani kwa familia yangu. Kila kitu kilirudishwa. Kama mkazi haramu alikuwa kwenye hiyo ardhi, ilibidi aondoke kwenye hiyo ardhi, hivyo tu, aliondoka kwenye hiyo ardhi. Kwa sababu gani? Mwenyewe halali alikuwa anarudi, ilimbidi kuondoka. Haleluya. Moja ya siku hizi falme za ulimwengu huu zitaanguka na wenyewe halali watakuja, moja ya siku hizi. Amina. Sasa, kulikuwa na wakati ambapo ilikuwa ikibishaniwa kutoka siku ya arobaini kutoka mwanzo wa siku ya kwanza ya kusafishwa kwa madhabahu ama Kristo alipoenda Kalvari kulikuwako na siku arobaini hata kule kupaa juu. Ilikuwa na majadiliano kama kundi la shetani lingeichukua na kusema kwamba yeye hakufufuka katika wafu. Walianza kutoa tangazo kule na kusema nasema, wanafunzi ndio waliokuja wakamwiba yeye usiku. Umesoma Biblia, naye akasema kwamba watu wake walikuja wakamwiba usiku, na wakawalipa askari pesa waseme hilo. Lakini lilikuwa likijadiliwa wakati huo, kila mtu alikuwa katika mjadala. Sema kweli, labda ni la kimadhehebu basi chochote ni chake, lakini kwenye siku ya hamsini ilikuwa ni siku ya Pentekoste. Yuko mwenyewe halali, akashuka miongoni mwao. Haleluya! Akaonyesha halifwa ni dhehebu, kwamba ilikuwa ni kujazwa kwa Roho Mtakatifu. Hizo zilikuwa ni pesa za Mungu za arabuni kwa kanisa lake, ya kwamba halitatawaliwa na madhehebu na kadhalika, ingekuwa ni arabuni ya ubatizo wa Roho Mtakatifu pamoja na nguvu na upendo wa Mungu. Amina. O no, hilo silina kufanyia tu jambo fulani. Mmilikaji halali ilikuwa wapi? Mikononi mwa Mungu, na kwenye naona, asingeweza kuishikilia kwa zaidi ya siku hamsini. Nasoma hilo katika katika mambo ya Walawi, katika mambo ya Walawi kwenye, kwenye sheria hizo kule ilisema, ya kwamba wasingeweza wenyewe wa asili ilibidi irudi mikononi mwa mwenyewe wa asili baada ya miaka hamsini. Sote tunajua hilo, umesoma hilo mara nyingi, lakini unaona, ilibidi imrudie mwenyewe wa asili baada ya miaka hamsini. Bema basi, baada ya siku hizi hamsini miaka, mwaka mmoja, siku moja, ikimaanisha kama mwaka mmoja, basi, tangu ile siku ya kule kusulubiwa, ambapo walichukua nini, huyu mkombozi wa jamaa wa karibu na kumuua kwenye kwenye siku ya Pasaka, ilikuwa ikibishaniwa wakati huo, kanisa liliamini kufika wakati huo ya ye alikuwa ni mkombozi wa jamaa wa karibu, ye alikuwa ni mkombozi ipo. Hilo lilifanya nini? Wakamuua, adui akamuua na kusema, waliuchukua mwili wake na kuuficha mahali fulani, na hayo yote yalitiliwa shaka na watu. Ilikuwaje kwake? Ni jambo gani lililotukia? Sasa mwishoni mwa siku ya hamsini, basi, unaona, isingeweza kuwa katika ubishi tena. Ndipo Mungu badala ya wao kwenda kuendelea na kanisa lao la Kiorthodoksi la kale gumu baridi, Mungu alimtuma Roho Mtakatifu arudi, akawafukuza na kutoa wakazi haramu wote, kisha akalitwaa Nguvu za Roho Mtakatifu zilishuka nalo na kanisa likapokea arabuni ya uokovu wake. Sasa ndugu, sio kuumiza hisia zenu wala chochote juu yake. Kama dhehebu ni sahihi, nawe ni mkatoliki tu kwa dhehebu, wewe ni mbaptisti kwa dhehebu, umepotea. Naona arabuni ya uokovu wetu haikuwa ni kujiunga na kanisa. Arabuni ya uokovu wetu haikuwa ni kuwa mfuasi wa dhehebu fulani. Arabuni ya uokovu wetu ni ubatizo wa Roho Mtakatifu. wasingeweza kuishikilia kwa ajili ya jambo hilo kupita siku hiyo ya hamsini, maana hiyo ilikuwa ni siku ya yubile, wakati kila kitu kilirejeshwa kwa mwanzo wake asilia, na nguvu za Mungu zilirudishwa kwenye asili yake, siku ya hamsini, ule mwaka wa yubile, wakati vitu vyote viliporejeshwa. Sasa utakuja mwaka mwingine wa yubile, na huo tumekuwa nao yapata tu wakati huo. Kama uliona Pentekoste imekuwa ikishuka Marekani, wayapata miaka hamsini mahali fulani kwenye muda huo, yapata tu miaka hamsini iliyopita Pentekoste ilianza kushuka. Sasa kinachotukia, kanisa linapokea kitabu kilichotiwa muhuri kwa mihuri saba cha ufunuo wa Yesu Kristo cha mihuri saba wala si hata moja juu ya kumi yao wanaweza kukipokea. Lakini unapoanza kuuona mwaka wa Yubile, ambapo haitubidi kubishana na kuzozana na kuvutana namna hii, bali tayari tuko salama katika Kristo, tayari tunalo jina la Bwana Yesu Kristo katika ubatizo, tunazo siri hizi zote kuu tutakazozileta kwenye mihuri hii saba na kuwathibitishia ya kwamba hiyo ilikuwa ni mihuri iliyotiwa muhuri kutoka kwenye macho ya watu. Mungu akiwa ni msaidizi wangu nitowathibitishia ya kwamba hawangeweza kuona hilo kwa Biblia. Alafu hakika kama Biblia ilisema hivyo wewe utaiamini, kwamba hawangeweza kuona chochote ila Baba, Mwana na Roho Mtakatifu. Mpaka wakati huu hawangeweza kuona ya kwamba kulikuwako na jehanamu ya milele. Mpaka wakati huu hawangeweza kuona kulikuwako na usalama wa milele. Inamaanisha kwa mwaminio halisi, hakika umekuwako na dhihaka yake kote kote sauti isiyojulikana wanayotoa. Hiyo ndio sababu watu wao wanasema bona, waangalie ni hawa presbiteri na kadhalika, wanavuta sigara, wanakunywa pombe na kila kitu kingine, na kusema wana usalama wa milele. Naam, lakini mnaona hiyo ni hiyo ni kuitupilia mbali ile baragumu halisi. Hebu tutafute kujua hapa nyuma na tuone kama baragumu hulia, kama hurudi moja kwa moja kwenye mwanzo hadi ukunuo mbele na nyuma, wakati muhuri huu utakapofunuliwa, mnaona mambo haya yakifunuliwa sasa. Lo, ndugu, ilidhani nilikuwa tu, itanibidi kuliachilia mpaka wakati mwingine itakapokuja. Huku ina karibu kurasa sita hapa bado, ama ama, sawa. La, kuna ibada ya ubatizo inayokuja. Hebu nisome hili baadhi ya mambo haya madogo papa hapa, ule mwaka wa yubile. Vema, sasa nyinyi nyinyi, nyote mnayoandika maandiko katika Yeremia thelathini na mbili na tuanzie kwenye kifungu cha sita kama mkinini. Nanyi mtakapofika nyumbani, ninataka muisome sasa Yeremia, wafanya muone gombo hili ni nini. Nitalitoa hili Hebu tulichukue hili gombo kwa vio vyote vile. Hiyo itanipa kama dakika zingine kumi za lile gombo sasa. Mnakumbuka kitabu hiki kilitiwa muhuri. Sasa kitabu katika nyakati za Biblia hakikuwa ni kitabu cha pembe nne kama hiki, ilikuwa ni kitabu namna hii ambacho kiliitwa kitabu gombo. Ni wangapi wanaojua hivyo? Hakika kilikuwa ni gombo pema. Sasa kitabu hiki hiki kilitiwa muhuri kwa mihuri saba. Sasa hicho kilikuwa ni Biblia, nayo ilitiwa muhuri kwa mihuri saba. Basi sasa angalieni jinsi hili lilivyotendeka Yeremia, wakati yeye wakati alipokuwa akienda kuwa, yeye alikuwa ametabiri ya kwamba angechukuliwa mateka katika Yeremia, sasa mlango wa thelathini na mbili, yeye alikuwa anaenda kuchukuliwa mateka huko Babeli, walikuwa wanaenda kuwa kule kwa muda wa miaka sabini. Alikuwa ametabiri hilo nani, wasomaji wa Biblia mmeipitia mara nyingi. Naye alikuwa anaenda kuchukuliwa kule kwa muda wa miaka sabini, na yeye, yeye kwa kweli alikuwa ndiye jamaa wa karibu sana kwa hayati bina yake binamu yake hanamil hanamil hanamil, alikuwa ni jamaa yake wa karibu. Kwa hiyo yeye alijua ya kwamba, kwamba adui angeshikilia, angeyashikilia makaratasi na kadhalika ya mahali pake, lakini wakati alijua ya kwamba Mungu kamwe asingeweza kuwaacha watu wake kwa hiyo wakati watakaporudi apate kuwa nayo na awe mwenyewe halisi wa ule urithi. Hivi ndivyo alivyofanya, aliyaandika yote. Ni wangapi wamewahi kulisoma? Sema mmelisoma, mmelisoma? Basi pema. Sasa yeye aliyachukua na kuyatia muhuri, jinsi hata magombo haya yalivyotiwa muhuri. Hapa ni jambo la kuvutia mno na ajabu sana ulilopata kuona. Sasa nitajaribu kulionyesha kwa mfano, kwa kipande hiki cha karatasi. Sijui kama ninaweza ama siwezi. Sasa hivi ndivyo kilivyoandikwa, namna hii. Sasa yeye alifanya hivyo na kupitia muhuri namna hii, kila kimoja. Sasa kilichotukia juu ya kila mmoja wa mihuri hii uliandikwa hapa, urithi wake na yale yaliyotukia na wale wote walioaga kabla yake na jinsi yalivyokuja kuurithi, yote alitiwa muhuri namna hiyo. Sasa hivyo ndivyo Mungu amekiweka kitabu chake kilichotiwa muhuri kwa mihuri saba. Sasa vile tu anavyo anavyourarua huu, huo ufunuo unarudi moja kwa moja na unaenda kote kote hadi upande wa nyuma wa kile kitabu. Hiyo ndiyo sababu unaweza kulichukua jina la Yesu Kristo na kulifuatilia kutoka mwanzo hadi ufunuo na kuonyesha hakuna kitu kama Baba, Mwana na Roho Mtakatifu. Mnaona. Unaona unaenda kote kote kwenye Biblia hiyo inalifunua. Kisha unachukua kama kuna jehanamu ya milele, unalivuta hilo na kulifuatilia kote kote. Kamwe hapaja kuwapo na jehanamu ya milele, maana hapo mwanzo Mungu alisema kwamba jehanamu iliumbwa kwa ajili ya ibilisi na malaika zake kwa ajili ya adhabu yao ya usoni. Basi kama jehanamu ni ya milele, ingewezaje kuumbwa neno uumbaji kamwe haliku nini? Neno milele hakikuanza kamwe, wala kamwe hasiwezi kuisha. Basi daima kulikuwako na jehanamu. Endapo ni jehanamu ya milele, jehanamu ilikuwako wakati ule ule wote, wakati ule ule kulipo kuwapo na Mungu, kulikuwako na jehanamu. Kabla hapaja kuwapo na dhambi yoyote, ungali kulikuwako na jehanamu <laughs> lo, jamani, mnaona huwezi kufaulu. Kwa hiyo, angalieni wakati mambo haya yakijifunua yenyewe, inarudi moja kwa moja na kukifungua hiki kitabu. Kwa hiyo kwa kweli, ili linatoa picha nzima ya Biblia, nayo ile mihuri ambayo imeificha Biblia hii kutoka kwenye macho ya wenye hekima na akili, Mungu kwa Roho Mtakatifu anaifungua namna hii na, na kuifunua moja kwa moja kote katika Biblia. Utukufu kwa Mungu! Ndugu, nawaambia hilo linafanya mtindo wangu wa ulaji wa kiroho kusisimkwa. Naona, naona sasa, angalieni hapa, naona, ni, ni mu, kama naelewa nalomaanisha. Naona huu hapa muhuri sasa, kama ukiangalia na kusoma hapa, naenda kwenye Yeremia na kuona jinsi a ah, ah alivyolitia muhuri sasa. Hicho hapo kitabu kimeandikwa mle ndani. Sasa kwenye wakati tu wa ufunuo wa kwanza, ndipo yeye anaufungua muhuri huu. Sasa tazameni, muone kile muhuri huo wa kwanza ulichokuwa, tutakapoifikia mihuri. Kisha wakati wa muhuri wa pili, yeye anauvuta muhuri huo mwingine, unatoka naje. Mnajua mahali tulipo, huko karibu sana na ule muhuri wa saba, sasa hivi ndipo wakati ule wa saba. Wakati muhuri wa kwanza ulipofunguliwa, baragumu ya kwanza ilitoa sauti yake na pigo la kwanza likaanguka. Wakati muhuri wa sita ulipofunguliwa, wa sita ulitoa sauti yake nalo pigo la sita likaanguka. Ni niangalieni tu, ndilo jambo zuri kuliko yote mliowahi kuona. Basi nitakapofanya hivyo, nitajitafutia ubao mkubwa mno wa kuandikia ni ulete hapa na kufundisha moja kwa moja hapa. Kwa hiyo tutachukua tu wakati mwingi kwenye kila muhuri, kisha turejee nyuma na kuichukua historia na kadhalika, na kuthibitisha wakati hasa lilipotukia, na kuonyesha moja kwa moja hapa katika Biblia, wakati iliposema lingetukia na papo hapo wakati lilipotukia, tarehe tu na kila kitu kingine. Ililipata amina, ah, ililipata kutoka kwake. Hiyo ni kweli, hiyo hapo, hiyo mihuri sasa. Wakati Yeremia alipokiandika kitabu hiki kilitiwa muhuri. Hili hapa jambo zuri linalowataka mlione ninyi nyote mnaolisoma, kwamba hivyo vitabu vilivyotiwa muhuri sasa, kumbukeni yeye, ataondoka alikuwa ametabiri. Sasa hakujua hilo ila tu kwa unabii mnanifuata kwa unabii. Yeye alijua kupitia ufunuo wa Mungu ya kwamba wataondoka kwenye nchi hiyo kwa muda wa miaka sabini. Mnamkumbuka yeye akitabiri hilo, yeye angekuwa na miaka sabini, wangekuwa katika utumwa. Kwa hiyo alitaka kuwa na hakika ya kwamba muhuri huu kwamba urithi wake ungewekwa, maana alikuwa na aliurithi urithi wa binamu yake. Kwa hiyo akaandika wote kisheria, naye alifanya nini nao? kusudi usioze wala kuingia kutu, aliuweka katika chombo cha udongo na kuuhifadhi usije ukaoza wala kuingia kutu hata miaka sabini ilipokwisha. Utukufu kwa Mungu! Ilitumaini mngelipata, naona kile Mungu alichofanya. Yeye hakulifunua kwa wenye hekima na wenye elimu, kusudi wakaribishanie hilo kwa wakati huu wote, bali aliuweka katika chombo cha udongo, naye akajiumbia mwenyewe mwana wake Kristo Yesu. Na katika siku hii ya mwisho, sasa yeye anaifungua ile mihuri na kuionyesha kwa kanisa lake, ukawekwa kwenye chombo cha udongo, usije ukaoza wala kuingia kutu. Haleluya! No, ninajua mnafikiri mimi mtakatifu, naye jibingirisha labda ndivyo nilivyo, unaona, lakini hilo hapo, umewekwa katika chombo cha udongo tokombolewa so, kutoka duniani kikafufuka kwenye asubuhi ya Pasaka, ambapo mihuri ya mauti isingeweza kumshikilia yeye tena. Lakini aliivunja mihuri na kufufuka huku akijithibitisha mwenyewe katika siku hizi za mwisho ya kwamba yeye yu hai, yeye yuko kanisani mwake, yeye yule jana, leo na hata milele. Nalo hilo limefichwa kutoka kwa seminari, limekuwa limefichwa kutoka kwa madhehebu, na katika siku hizi za mwisho yeye analifunua kwa uwepo wake mwenyewe miongoni mwa watu wake. Yeye humchukua mtu ambaye anaweza kuutoa ulimwengu ndani yao na vitu kutoka kwao ukanisa kutoka kwao kusudi, so can... yeye aweze kuzungumza kupitia kwao na kufunua, na kuifungua mihuri hii namna hii mwenyewe. Unaona, haleluya! No, hivi hamumpendi jamani? Jamani, jamani, mpango wetu wa wokovu ule ule sasa ukifunuliwa ndani ya Yesu Kristo. Yeye aliufunuaje katika siku hizi za mwisho kupitia kwenye kufunua kwake muhuri Mbona hakuna mtu kamwe huku lisikia limeandikwa juu yake maishani mwako kuhusu uzao wa Ibrahimu, jinsi walivyopitia katika kuhesabiwa haki, kutakaswa, ubatizo wa Roho Mtakatifu, jinsi ambavyo malaika huyo angeingia katika siku za mwisho, aelekeze mgongo wake kwenye kusanyiko na kusema yale hasa Sara aliyokuwa akiwazia moyoni mwake mle ndani. Hilo halikutukia hadi siku hii. Hiyo ni kweli. Hii ndiyo siku na imani ya Ibrahimu na jina la Bwana Yesu. Sasa jambo moja hapa, ninayo hapa mambo tano ningetaka kuyazungumzia kwa sekunde moja tu upesi tu niwezavyo. Angalieni ile saba, kunayo mihuri saba na kuna saba tano. katika mpango wa Mungu wa ukombozi, tano ni namba ya neema. ni wangapi wanajua hilo? j a s u s e m a n e. tano ni namba ya neema, sita ni siku ya mwanadamu, na saba ni siku yake ya ukombozi. This, uh, sasa tazama. Sasa kunayo mihuri, uh, saba katika huu, ama ama hatua saba katika mpango huu mkuu wa ukombozi. Kuna nini saba? Mihuri saba ya ukombozi, roho saba za Mungu. Unaona ya kwamba kama ukitaka kuona kama ninasema roho saba, hebu nione hapa kwa dakika moja, mlango wa tano kuanzia kifungu cha sita ninaamini unaona hapa, kifungu cha sita Kisha tazama tena, nikaona katikati ya kile kitu cha enzi na wale wenye uhai wa nne, na katikati ya wale wazee, wanakondoa amesimama, alikuwa kana kwamba amechinjwa, mwenye vichwa saba na macho saba, ambazo ni roho saba za Mungu zilizotumwa katika dunia yote hizo roho saba ni nini? hao wajumbe saba kuna mtakatifu Kolumba na Ireneo na, na John Wesley na Martin Luther na kadhalika. Unaona zile roho saba ambazo ni watu saba, malaika saba, ambazo ni jumbe saba, mihuri saba, roho saba, malaika saba, pembe saba na makanisa saba. Unaona saba saba kuna saba tano, ambazo saba ni ukamilifu, tano ni neema, neema ya Mungu kwa nyakati zake saba za kanisa, watu wake saba wajumbe, roho zake saba za Mungu ile mihuri saba iliyopangiwa ya ukombozi huko ndani yake. Sasa hivi zile pembe saba zinamaanisha nyakati saba, maana pembe inamaanisha ufalme. Unakumbuka ile taji iliyokuja juu ya yule mnyama pembe katika Danieli na kadhalika, naona inamaanisha ufalme ama nyakati saba. Basi kumbukeni, Yesu alisema wengine walilala usingizi kwenye zamu ya kwanza, wakati mmoja; mwingine kwenye zamu iliyofuata, wakati uliofuata; mwingine na mwingine, moja kwa moja hadi kwenye zamu ya saba. Ndipo katika zamu ya saba bwana harusi akaja, ndipo hao wote wakaamka. Mnakumbuka hilo? Kwa hiyo ni nyakati saba zilizokuwa zile pembe saba, nayo na makanisa saba ama nini saba, vipindi vya nyakati za mwili wa waaminio. Lo no, ni kamilifu tu iwezavyo kuwa. Yeremia, jamani, kile kitabu, nyakati, jinsi ilivyokombolewa, jinsi papa hapa. Ule wa saba na wa mwisho wa mihuri hii itakapofunuliwa, inapatikana katika Ufunuo mlango wa kumi. Ulikuwako na malaika mwenye nguvu ambaye alikuwa ni Kristo aliyeshuka na kuweka mguu mmoja juu ya nchi na mmoja juu ya bahari na kuinua mkono wake na kusema, siku imekwisha, wakati umekwisha, yote yamekwisha, ya hapata kuwa na wakati baada ya haya. Naye akasema wakati wa kupiga nini, kwenye wakati huu siri ya Mungu itatimizwa, kwamba Mungu ni nani na jinsi alivyodhihirishwa, jinsi wakati muhuri huo ulipofunguliwa, jinsi ambavyo tunaanza kufahamu sasa, jinsi yeye alivyokuwa ni mwana wa Mungu yeye alikuwa ni Mungu mwenyewe aliyefanyika mwili, na ufunuo wa kwamba yeye ni nani huo unapaswa kutimizwa kabla malaika huyu hajaweza kuweka mguu wake juu ya inchi na bahari na kuwapa kwamba akuta kuwako na wakati baada ya haya. Hapo wakati huu utakapowadia, tuko kwenye huo uga wake wa mbele sasa hivi unaona. Na mwisho wa hayo ni Ufunuo kumi mguu juu ya nchi na juu ya bahari. Wakati ulikuwa umekwisha, ukombozi umekwisha. Sasa yeye anaingia kama simba. Ye alikuwa ni mwanakondoo wakati ule, sasa anaingia kama simba wa kabila la Yuda. Sasa hebu nisome tu haya yaliyosalia kusudi niweze kuwapa ninyi upesi sana sasa na kifungu cha nane hata alipokitoa kile kitabu, au wenye uhai wanne na wale wazee ishirini na, na, na wanne wakaanguka mbele za Mwanakondoo, kila mmoja wao ana kinubi na vitasa vya dhahabu vilivyojaa manukato na maombi ya wale watakatifu. Sasa huu ni wakati ambapo kila kitu hakina budi kuabudu. Sasa kumbukeni jinsi linavyofaa. Sasa msiache tulikose hili sasa Sikilizeni kwa makini. Wakati siri zote za wakati wa kanisa zilipokwisha, wakati siri zote za mpango wa ukombozi, hiyo mihuri saba ilifunguliwa kwenye mara baada ya jambo hili sasa. Tazameni, ni wakati wa, wa vyote, kila kitu mbinguni na kila kitu duniani kumwabudu Mungu. Sasa angalieni kile kinachotukia. Sikilizeni, hili ni Sikilizeni tu hili kwa dakika moja. Nao wakaimba wimbo mpya wakisema, wastahili wewe. Sikilizeni, hii ilikuwa ni ibada ya jinsi gani? Wale wazee wenye uhai kila kitu kilianguka moja kwa moja mbele zake. Mnaona jinsi hiyo, wakati alipofanya mpango wake mkamilifu ni wakati wa kuabudu sasa. Mnaona, na wakaimba wimbo mpya wakisema, wastahili wewe kukitoa hicho kitabu na kuzifungua muhuri zake, kwa maana ulichinjwa na umemnunulia Mungu kwa damu yako watu wa kila kabila, lugha na jamaa na taifa na wewe umetufanya kuwa ufalme na makuhani na kwa Mungu wetu, nasi na tutamiliki juu ya nchi. Sikilizeni hao watu waliokombolewa wakilia huko nje, nami <laughs> na nikatazama, nikasikia sauti ya malaika wengi pande zote za kile kiti cha enzi na za wale wenye uhai na za wale wazee, na idadi yao ilikuwa ni elfu kumi mara elfu kumi na maelfu ya maelfu. Kila kitu mbinguni kinamwabudu mwana kondoo huyu, mnaona, wakisema kwa sauti kuu, asahili mwana kondoo Haleluya! Haleluya! aliyechinjwa kuupokea uweza na utajiri na hekima na nguvu na heshima na utukufu na baraka. Sikilizeni na kila kiumbe, sikilizeni yale Yohana aliyofanya, na kila kiumbe kilicho mbinguni na juu ya inchi na chini ya inchi na juu ya bahari na vitu vyote vilivyomo ndani yake, vilinisikia Yohana nikisema baraka, heshima, utukufu, uweza una yeye aliyeketi juu ya kiti cha enzi, na kwa mwanakondoo hata milele na milele. Hapana shaka Yohana kweli alikuwa na pentekoste yake mwenyewe. Yeye alisema kila kiumbe mbinguni na kila kiumbe nchini, kila kiumbe chini ya nchi, kila kiumbe kilichokuwa baharini kilinisikia nikisema amina, utukufu, heshima, uweza nabaraka, na baraka iwe na yeye aketie juu ya kiti cha enzi, yule mwanakondoo. Wakati wa kuabudu amina. Walifanyaje jambo hilo? Hili hapa neno lake, wewe wote walilisikia na wale wenye uhai wanne wakasema amina. Unasema kweli Yohana, piga makelele tu na umsifu yeye kwa sauti kuu uwezavyo. Ni bilinisikia nikisema baraka, amina, utukufu, hekima, nguvu na uweza. Na wale wazee ishirini na wanne wakaanguka wakamsujudu yeye aliyeketi aliye hai milele na milele. Ni hadithi nzuri jinsi gani! Sasa sina wakati nimeiandika muktadha fulani juu yake hapa, bali mkutano wetu ujao, kabla hatujaliingilia hili labda nitakapotoka kwenye likizo yangu ama wakati mwingine, ninataka kuyachukua haya majuma sabini ya Danieli na kuyafunganisha mumu humu na kuonyesha mahali yanapolipeleka kwenye yubile ya Pentekoste na kuyarejesha moja kwa moja pamoja na vile ni, ni saba hiyo mihuri saba itakayofunguliwa hapa kabla tu hatujaenda na kuonyesha kwamba ni wakati wa mwisho. Hii mwanakondoo yule, masihi mtawala atakayekuja naye, anapaswa kuwa kwa ajili ya majuma sabini. Hiyo ni miaka saba iliyotabiriwa kwa watu wake, naye yule mtawala angekatiliwa mbali katikati. Hiyo ni mitatu na nusu, ile nusu ya saba ni tatu na nusu, angekatiliwa mbali nayo sadaka ya kila siku ingeondolewa, na lile chukizo la uharibifu ambalo Uislamu wa Omar ulisimama kwenye eneo la hekalu, wakati walipoliteketeza hekalu Halafu kuna ile miaka mitatu na nusu bado iliyosalia kwa Israeli. Naye Kristo alikuja akahubiri miaka mitatu na nusu hasa, nayo sadaka ya kila siku ikaondolewa, kila kitu kikamilifu tu kilivyoweza kuwa nao. Uislamu wa Omar ulikuwa papo, ulijengwa juu ya uwanja ule ule na unasimama hadi wa leo, nao watazikanyaga kuta za Yerusalemu hata kipindi cha wakati wa mataifa kitakapomalizika, kanisa litwaliwe juu, walio wateule bibiarusi. Kutoka huko ndipo wale manabii wawili Eliya na Musa wanawaendea Israeli. Kwa hiyo miaka mingine miwili na miwili na nusu miaka mitatu na nusu. Ndilo jambo la kupendeza kuliko yote, wakati ukiliona likielezewa, mnampenda kwa mioyo yenu yote, unaelewa. Sasa kile kitabu kilichotiwa muhuri kwa mihuri saba, kilichokuwa jambo ni kwamba kunacho katika gombo. Sasa basi, kumbukeni tu, katika siku hizo za mwisho tu kiliwekwa kwenye chombo cha udongo, unaelewa hilo? Sasa nacho hicho chombo cha udongo kilikuwa nani? Yesu Kristo. Hakuna mwanadamu aliyekuwa nacho, hakuna mtu aliyekuwa nacho, ni kupitia yeye tu, hata halikuandikwa katika neno kama lilikuwa limeandikwa katika neno, ilifichwa sana hata usingeweza kulipata. Hiyo ni kweli. Kwa hiyo linafunuliwa ndani yake na kwenye chombo hili cha udongo, kusudi lisioze. Ndipo yeye anakuja na kulivuta nyuma moja kwa kanisa lake na kusema, mnaona, ni mimi, yeye yule jana leo na hata milele. Mnaona, mnaona sasa. Daima mmeshangaa kama kama maskini mwenye dhambi atateketezwa milele ama ataangamizwa tu baada ya miaka milioni moja hili hapa, hivyo ndivyo ilivyokuwa. Hakuna kitu kama jehanamu ya milele, isingeweza kuwa ni ya milele, maana mimi, jehanamu haiko hapo pamoja na mimi wakati nilipoanza huko nyuma. Niliiumba nipate kuwaadhibia waovu mle. Mnaona, mna hofu nini sana hivi? Mnaona kuhusu uzao wa Ibrahimu na mambo hayo yote mbalimbali, ni nini tu huo ni nini tu, ni muhtasari wake tu, mnaona lakini. Unapoingilia jinsi Mungu anavyoifungua hiyo mihuri na kuionyesha ushuke moja kwa moja, unaona unapofanya hivyo, basi huwezi kukiondokea kitabu hiki, hiyo mihuri. Unasema, lo, muhuri ulimaanisha jambo lingine. Ndugu Branham, ngoja kidogo, haina budi kulingana na hiki, kwa maana kilitiwa muhuri upande wa nyuma wa hiki kipate kukifunua hiki. Ni ni kitu gani? Ilikuwa ni nini hapa kama hapa Yeremia Unasema jambo fulani fulani lilitukia, unavuta hili nje, hapa ndipo hilo lilipo. Pema, urarue huo na kuangalia huku nyuma, hapa ndipo iliposoma kilichotukia. Pema, unararua huu kutoka hapa uangalie hapa na hilo ndilo lililotukia. Naona hilo ni jambo lile lile kilicho kitabu hiki. Naona upande wake wa nyuma wao wanasema vema, siwezi kuelewa. Wengine walisema Baba, Mwana na wengine Roho Mtakatifu, na wengine wakasema jina la Yesu kila kitu namna hiyo imepitwa miaka hii yote lakini sasa hili hapa linarudi moja kwa moja nyuma inarudi moja kwa moja kuonyesha kunaye mungu mmoja pekee kamwe hapa kuwapo ila na mungu mmoja hiyo ni kweli nalo jina lake ni kama kitabu cha Mathayo ishirini na nane kumi na tisa nendeni basi mkayafundishe mataifa yote mkiwabatiza katika jina la baba mwana roho mtakatifu na baba si jina na mwana si jina na roho Mtakatifu si jina. Sasa utawabatizaje? Ni lipi kati ya hayo majina mtakalobatizia wakati hakuna moja la hayo lililo majina? Nini basi, utabatiza katika jina lolote basi? Hiyo ni shule ya manabii tena, mnaona? Kisha unarudi mahali hapa, huku nawe unapachukua hapa na kuparejesha nyuma, na kurudi kwenye Matayo moja. Yeye angefanya nini? Alilirejesha tu hilo moja kwa moja nyuma na kulirudisha hapa nyuma, kuzaliwa kwake Yesu Kristo kulikuwa hivi. Sio Mungu wa tatu, sasa mnaona. Wakati mama yake alipokuwa ameposwa na Yusufu, kabla hawajakaribiana alionekana ana mtoto wa Roho Mtakatifu. Sio Mungu baba, Roho Mtakatifu, eh. Yote hayo yamekuwa ili. Basi Yusufu mumewe, bila alivyokuwa mtu wa haki, asitake kumwaibisha, aliazimu kumwacha kwa siri. Mambo hayo alipokuwa akifikiri, tazama, malaika wa Bwana alimtokea katika ndoto akisema, Yusufu, mwana wa Daudi, usihofu kumchukua Mariamu mkeo, maana mimba yake ni kwa uweza wa Mungu Baba Roho Mtakatifu. Nilifikiri Mungu Baba alikuwa ndiye baba yake. Nasema hili kwa sababu ya ubatizo unaokuja. Mnaona, nilifikiri Mungu Baba alikuwa ndiye baba yake. Sasa ama Roho Mtakatifu na Mungu Baba ni mmoja, la sivyo yeye alikuwa na baba wawili, basi yeye ni mtoto haramu, na basi tuna Mungu wa aina gani? Mnaona hmm? Basi hayo yamekuwa, yote yamefanywa ili litimie lililo nenwa na Bwana kwa ujumbe wa nabii, bikira atachukua mimba naye atazaa mwana, watamwita jina lake Yesu. Hiyo ni kweli naye ataitwa Emanueli, maana yake Mungu pamoja nasi. Sasa mnaona wakati alipovuta nyuma ule muhuri, kitu hicho chote ni nini? kutoka Mathayo mlango wa kwanza, kurudi nyuma. mbona Yesu Kristo? hivyo ndivyo Petro alivyosema hasa kwenye ile siku ya Pentekoste. hivyo ndivyo hao wengine wote walivyosema. Hakika ilibidi kundi hili la Warumi kuja na kusema yo la, hatuna budi kwa na Mungu watatu, hatuna budi wanao elfu kumi wao. Sasa kuna akina Mariamu na akina mtakatifu Sisilia na mtakatifu Mariamu Markus na mtakatifu fulani wa fulani. Nami nafikiri kuna mia tano na kitu huko kwenye jiji la Mexico. Mwanamke mmoja aliuawa wakati fulani uliopita na baadhi ya wapenzi wake, nao wakaanza kumpigania hata wakamuua. Kwa hiyo wakamfanya mtakatifu, na watu wanafanya vitubio kwake na kila kitu namna hiyo kuamini mizimu na hapa kanisa la Kiprotestanti linakuja huku na ile wanayoiita kanuni ya imani ya mitume: ninaamini katika Mungu Baba mwenyezi mhifadhi wa mbingu na nchi na nini, na kanisa Katoliki takatifu la Kirumi pia ninaamini katika uombezi wa watakatifu, ushirika wa watakatifu. Wa Protestanti wakikariri chini ya kiapo cha Mungu na kwamba anaamini katika ushirika wa watakatifu, huko ni kuamini mizimu. Mnaona. Kisha wanaendelea na kufanya jambo hilo, hakika, kwa sababu kanisa lilisema hivyo. Eh, ee, Mungu jinsi nilivyo na furaha kujua yale nijuayo, jinsi nilivyo na furaha kujua yale nijuayo. Bila kutambua, wanajitia muhuri moja kwa moja, wakijiondoa kwa Mungu, wakaingia huko nje gizani, wala huwezi kuwaambia kwa sababu kabisa hawawezi kuliona. Ninataka kuuliza, hakuna mtu anayepaswa kusema hili. Tunao angalau watu kumi na watano ama ishirini wanaoketi papa hapa, waliokuwa na haki ya kuwazia ya kwamba mimi nilikuwa ni Yesu Kristo. Wangewezaje kufanya jambo hilo? Nilikuwa nikiwakemea sana, mpaka nikaona kwamba Mungu aliniambia, ilikuwa ni roho fulani. Nao hao watu nikasema, nao hao watu waliniamini kila neno. Nikasema, mtaniamini vipi basi nikiwaambia? Basi tukaingia kwenye neno, ndipo wakaanza kuona kasema, bema hakika hatukukuamini, la sivyo tungalisikiliza yale uliyosema. Unaona hapo, lakini kweli walidhani walikuwa sahihi waaminifu. Unaona, basi mmoja wa hao roho akikupata aliye nalo, unaona, utaliamini kabisa. Sijali wewe, hakuna mtu anayeweza kukwambia vinginevyo. Unaona, haidhuru ni kiasi gani neno linasema hivyo, bema wewe huliamini tu. Kwa vyovyote vile, unaendelea tu. Ukitaka kuwa hivyo, endelea, nami nina njia yangu mwenyewe naona hiyo inaonyesha umetiwa mafuta na roho mbaya, roho wa Mungu. Bema, unasema vipi kuhusu wewe mwenyewe ndugu Branham? Ninamuomba mtu yeyote, siku zote niko tayari kwa mtu yeyote kunionyesha yaliyo kweli na ya uongo, bali halina budi kuwa ni neno. Hawawezi kusema, halina budi kutoka kwenye neno. Basi hapo ndipo mihuri hii inapofunguliwa, nakamwe msihofu. Iwapo ni muhuri, utajitangaza wenyewe kutoka mwanzo hadi ufunuo. Kwa hiyo, hiyo hapo, ile mihuri, hivi hamumpendi? ah, na tuinamishe kichwa chetu. Ni wangapi humu ndani wasiomjua kama mwokozi wenu, ungetaka kumdai yeye moyoni mwako? Unajua, ninaamini katika kwenda madhabahuni kweli, ninaamini hilo, hilo ni jambo zuri, bali katika Biblia kamwe hawakuenda madhabahuni wakaokoke. Waliliamini tu moyoni mwao na kulikubali. Ni wangapi wenu watakaokuja kwa njia ya Biblia? Wote walioamini walibatizwa. Ni wangapi wanaoamini leo kamwe hawajafanya hilo hapo kabla, bali wanataka kukiri hadharani ya kwamba ulikuwa makosani katika njia zako, nawe unataka kumkubali Yesu kama mwokozi wako. Waweza tu kuinua mikono yenu huku vichwa vyenu vimeinamishwa. Mseme mimi. Mungu akubariki, Mungu akubariki, Mungu akubariki, Mungu akubariki wewe, wewe. Mungu akubariki huko nyuma kabisa. Mungu akubariki wewe, wewe. Mungu akubariki huko nyuma. Sasa, naamini Mungu awabariki. Mungu ambariki yule mtu huko nyuma. Sasa kumbukeni, sio hapa, bali moyoni mwako kwa Mungu, unafanya maungamo ya hadharani. Bwana, ninajua ya kwamba tuko katika wakati wa mwisho Nimekwisha. Hivi majuzi nilikuwa nikizungumza na maskini rafiki yangu hapa mjini, daktari Samadea, tulikuwa tumeketi ofisini. Nikasema, Sam, nimekuwa na kiungulia. Kasema, unajuaje ni kiungulia? karibu na moyo wako? nami nikasema, naam. Kasema, hiyo huenda ikawa ni mvilio tu moyoni, moyo, moyo, ugonjwa wa moyo, ugonjwa wa moyo, kasema mahani kasema, huenda ikawa ni ugonjwa wa moyo. Kasema, sasa unajuaje upo? Akasema, hebu nikuangalie. Akanifanyia uchunguzi, kasema, la, kuna tatizo lolote. Akasema, Sam wakati wote kinapokuja, nina umri wa miaka hamsini na miwili naye Sam amenishinda kidogo kwa umri. Nikasema, kinapokuja Sam, miaka hii yote thelathini niliyoweka katika kujaribu kuwafanya watu wamwamini Yesu Kristo, na yule ambaye ninampenda na nimemfanyia kazi wakati wote, haileti tofauti yoyote kwangu. wakati yeye atakapokuja, nitaenda nyumbani. Akasema, Bili, unajua ninapopata yangu iliyo kuu kuliko yote ni kufanya jambo kwa ajili ya mtu mwingine. Nikasema, Hayo ndiyo maisha halisi. Kama una urithi hapa katika ulimwengu huu, rafiki, ni urithi unaoharibika, bali tunaupokea urithi usionyauka. Mwana mpotevu aliondoka akauacha urithi wake, naye akachukua sehemu yake akaenda nayo. Aliporudi urithi wake, urithi wake ulikuwa umechafuliwa, lakini kama umeutoroka wako, sivyo ilivyo kwa ufalme wa Mungu, tunapokea urithi usioharibika. Hivi hutaki kuupokea huo? Na yapata kumi na watano walioinua mikono yao, wenye dhambi waliotaka kuupokea urithi wao asubuhi ya leo. Huenda kuna mwingine, kabla hatujaomba. Naam, pole polepole sana. Sasa amua sasa, iwapo unajisikia inakupasa, huu ungekuwa ndio wakati wa mbinguni katika unyamavu wa wakati huu, tunakuletea wewe kusanyiko hili chini ya hali ya kudhoofisha asubuhi hii, Bwana. Nikijaribu kuleta ujumbe huu kwa watu, kwa sababu ninawapenda, ninawataka wausikie, Bwana. Ninawataka watiwe nanga, ninawataka wajue ya kwamba mambo haya yote ambayo yamefanywa katika miaka hii michache iliyopita hayajafanyika kwa bahati tu. Imekuwa ni wewe Bwana, wewe ndiwe umekuwa ukiyafungua mambo haya na ee Mungu, sote tunajisikia ya kwamba moja kwa moja mbele zetu kunayo yubile kuu. Naomba kwa ajili ya hawa walioinua mikono yao, wanajua wamekosea, Bwana mambo mengi madogo. Labda wamerithi pesa kidogo mara chache kutoka kwa mtu fulani, lakini zilifanya nini? Hawakujua mahali zilipoenda. Wamesalia na kidogo tu, maana huo ni urithi uharibikao, na kama wataziachia mtu mwingine zitaharibika tena. Lakini tunao urithi usioharibika huo, ni wokovu ukombozi, kurudi kwenye bustani ya Edeni tena. Niwazie hilo, Bwana ni nani asingetaka kurudi kama vile Adamu na Hawa, na kuishi kule nyuma, chakula chetu kikitolewa kila siku, baba wa mbinguni siku zote akiwa kwenye mburuzo, akisema nasi, tukiiona ile nuru kuu ikienda mbele zetu simba na mbwa mwitu wakila pamoja, fahali akila majani makavu, simba akila pamoja naye. Wakati sasa wanalana, ama simba anamla fahali na mbwa mwitu anamla fahali, chochote anachoweza kula, lakini siku hizo haitakuwa hivyo. Wale ndege wakuu wazuri wakiruka, hakutakuwako na huzuni kamwe, hapatakuwa na alama kwamba tumeyapita matumaini yetu wote katika mburuzo kule, tunawaona watoto wetu, wapendwa wetu. Ee Mungu, ni siku ya jinsi gani, ni siku ya jinsi gani! Haidhuru tunapokea nini hapa duniani Yosu. yote yatanyauka bali hilo halitanyauka. Mungu, huenda nisiweze kuzungumza na watu hawa walioinua mikono yao hapa kwenye dunia hii, sijui. Ninatumaini nitafanya hivyo, lakini nisipofanya hivyo, basi Bwana, jalia nikutane nao kwenye ule mburuzo kule. Huenda wakasema kitu kama hiki Ndugu Branham, unakumbuka huko chini ardhini, kabla jambo hili kuu halijatukia asubuhi mmoja, ulikuwa ukizungumza juu ya kule kufunguliwa kwa ile mihuri iliyokuwa imewekwa kwenye chombo cha udongo? Ilikuwa ni wakati huo ambapo yeye alikuja katika chombo changu cha udongo. Mimi ni mmoja niliyeinua mkono wangu asubuhi hiyo. No, nina furaha sana ya kwamba nilikuwa kule. Nitasema, ndugu dada, nina furaha sana ya kwamba nilikuwa huko pia. Sasa tuna ushirika pamoja kupitia kwenye nyakati zote. Wabariki Baba wao ni wako wewe. Ulisema hakuna mtu awezaye kuja kwangu asipovutwa na Baba, na wote anaonipa Baba watakuja, hakuna mmoja wao atakayepotea. Kwa hiyo tunashukuru, tuna Baba, kwa ajili ya hilo. Jalia waje sasa na kupata arabuni ya wokovu wao, sio kwenda kujiunga na kanisa. Lakini arabuni sio kujiunga na kanisa, bali ni kuzaliwa upya, kumpokea Roho Mtakatifu. Jalia wakupokee wewe Baba, kwa kuwa tunalikabidhi mikononi mwako katika jina la Yesu Kristo, amina. Kwa ajili ya leso hizi, Bwana Yesu, tunaombea leso hizi na kuomba ya kwamba wewe utawabariki wote walio na haja wote waliopo hapa, Bwana. Maskini mwanamke huyu anayeketi hapa kwenye kiti cha magurudumu, baada ya mkutano huu mkuu asubuhi ya leo, Baba umhisi roho wako mtakatifu akitujaza kabisa, tukilisikia neno likishuka chini katika kilindi na kupata mizizi mioyoni mwa hawa watu. Kamwe hawatalisahau Bwana, kila wakati wanapoyasikia mambo haya watawazia ile mihuri ikifunguliwa. Sasa tujalie kujua hiyo mihuri ilikuwa ni nini, Bwana, kusudi kila mmoja asitatanishwe ni yani, mwake, bali atajua kutokana na Bwana asema hivi kwamba ni muhuri wa Mungu, ile mihuri ambayo Mungu alitufunulia. Unaomba ya kwamba wewe utawaponya wagonjwa wote na wanaoteseka. Jalie Bwana, roho wako yupo. Kama unaweza kumwokoa mwenye dhambi huko nyuma, upande wa nyuma ya hili jengo, unaweza kumponya mgonjwa huko pia. Ninaomba ya kwamba wewe utalijalia Bwana, na kuwaponya wale ambao leso hizi zinawakilisha, ambao hawangeweza kufika hapa leo, na yakabidhi yote kwako katika jina la Bwana Yesu Kristo, amina. Ninaamini ya kwamba wana mtoto mchanga anayetaka kuwekwa wakfu. Mwanamke huyo yuko hapa pamoja na huyo mtoto mchanga, waweza kumleta hapa kwenye wakati huu. Tungefurahia kumweka wakfu jamaa huyo mdogo. La, si lazima awe mdogo. Wewe njoo tu. Baadhi ya wazee njooni, msimame pamoja nami mkipenda wakati huu. Una umri gani? Miaka miwili na nusu. Jina lake ni nani? Scott, Scott Ford. Maskini Scott Ford, umri wa miaka minne na nusu anataka kuwekwa wakfu asubuhi ya leo kwa Bwana na mwokozi wake Yesu Kristo. Mama yake anamleta moja kwa moja njoo huku ndugu. Bwana wa rehema, tunakuletea mtoto huyu mchanga siku ya leo kwa njia ya kuwekwa wakfu, tukiweka mikono yetu juu ya mtoto huyu mchanga, mvulana huyu mdogo, na kuomba ya kwamba nguvu zilizomfufua Yesu kutoka kaburini zitamhuisha mvulana huyu mdogo. Mungu jalia aishi katika afya na nguvu, jalia aishi Bwana, kwa utukufu wako, jinsi ambavyo tayari umeingia kumsaidia mtoto huyu mchanga. Nasi tunakushukuru kwa ajili ya hilo, nami ninaomba ya kwamba wewe utaendelea kuwa pamoja na jamaa huyu mdogo, uwe na wazazi wake, wapendwa wake. Jalia, najua na tumefundishwa ya kwamba mambo yote yanatendeka kwa manufaa ya wale wampendao wa Bwana jinsi ambavyo mambo haya wakati mwingine huwavuta watu karibu na wewe, inaomba ya kwamba wewe utatujalia baraka tuombazo. Na sasa Baba, katika utii wa neno lako tunamkabidhi mvulana huyu mdogo kwako, katika jina la Yesu Kristo, naomba uipokee maskini roho yake, nafsi na mwili, na ukamtumie kwa ajili ya utukufu wako, amina. Mungu akubariki dada. Mungu akubariki mtoto sport. Jinsi tunavyomshukuru Bwana kwa ajili ya jambo hilo. Sasa ni nani atakayebatizwa? Kuna kundi la watu watakaobatizwa ninaamini. Wakati tukijitayarisha kwa ajili ya jambo hilo, hebu na tuimbe Hebu niwaambie kile huenda tukafanya. Hebu natuimbe. Nitamwacha ndugu Neville afanye hivyo, ninajua itakuwa ni sawa. Basi vema, Bwana ndugu Neville, unampenda Bwana? Semeni amina. Mtaniombea? Amina, amina.